• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho mình hỏi về việc thiến chó

30STM

nhà mình nuôi 2 em 1 đực ( 3 tháng ) 1 em cái 2 năm tuổi . mình muốn hỏi trước nếu không muốn đẻ thì mình có nên thiến chó đực không và nên thiến khi nó lên mấy tháng tuổi , và mình nge nói nếu thiến chó đực thì nó sẽ bị ngu bớt :unknw: có phải thật ko @@ , và có cách nào để nó k nhảy trừ thiến ko
cách nào k đau đớn .. :D mình chưa có kinh nghiệm nuôi chó mong các bạn giúp đỡ :gongxi-1: cảm ơn các bạn

Joloves

YTC Developer
Mình xem chương trình Ceasar Milan thì nghe là khi chó bị neuter hoặc spay thì chúng sẽ ít tỏ ra đầu đàn hơn ^^
chó đực thì thường sẽ giơ đuôi lên khi chưa bị thiến. Khi con chó đưa đuôi lên cao hoặc cong qua, có nghĩa là chúng đang tỏ ra chúng là chủ của chúng ta và những con chó xung quanh :)
Spay và neuter bên tây là rất tốt vì ngăn sinh sản ... bên ý khuyến khích đi adopt những con chó bị bỏ rơi. Hơn là đi đến breeder và mua chó hoặc cho chó phối giống và rồi bị bỏ rơi.
Khi neuter và spay con chó, nó sẽ ngoan và vân lời hơn! ^^
Nhưng mình thì nghĩ riêng mình sẽ ko cho chó mình neuter hoặc spay...cho chúng ứng sử tự nhiên theo cách tự nhiên của loài chó thì hay hơn. Mình nghe nói nếu cho spay hoặc neuter, chó sẽ mất đi bản chất của nó...:-ss tính cách sẽ ko như giống của nó.
Nhưng đây chỉ là suy nghĩ mình thôi!
Hai phía đều có cái tốt ^^

còn nếu tìm chỗ thiến thì bạn nên đến những bệnh viện thú y để hỏi. Sẽ ko đau cho cún vì sẽ có thuốc mê và gay mê ^^
Chúc bạn may mắn!

nguyenw2

mình thì nghĩ bạn nuôi 3 con như thế thì muốn không đẻ thì chỉ con thiến con đực đi thôi :154:
theo kinh nghiệm của mình là nên thiến lúc nhỏ, mà cái zụ thiến này cũng ảnh hưởng tâm lí ghê lắm nhá :eye_wide:
Lúc trước chở nó đi thiến nên giờ lên xe mình chỡ đi đâu là nó cũng tè 1 vũng :sadcorner: có khi còn làm 1 bãi nữa :07:
Một vài kinh nghiệm bản thân của mình :154:

khoamax

T.Viên Năng Động
1 cách nữa là tiêm thuốc triệt sản chó cái ko tốn thời gian nhanh chóng và ko làm đau chó đực :le_luoi:

30STM

thuốc triệt sản có ảnh hưởng sức khỏe chó cái ko bạn . giá có mắc ko . dịch vụ này phòng khám thú ý nào cũng có hả bạn

Nhung90

T.Viên Năng Động
mới thấy mèo thiến thui, chưa thấy con chó nào bị thiến hết, mèo thiến thì nhìn ngu ngu chó thiến liêu có thế k? hixhixhix nhà mình đc cái toàn tự phát (phát triển tự nhiên đấy ạ) haizzzz

pet_bont

Bác Sĩ Thú Cưng
thuốc triệt sản có ảnh hưởng sức khỏe chó cái ko bạn . giá có mắc ko . dịch vụ này phòng khám thú ý nào cũng có hả bạn

Mắc chứ bạn , nhưng chỉ hiệu quả trong vòng 1 năm thôi . Nếu Sử dụng nhiều lần có thể dẫn đến viêm tử cung

Snowdrop

Member
mấy bạn ơi,cho mình hỏi chổ bs Chi-phòng khám Vet Care số 4 Nguyễn Cửu Vân-bình thạnh triệt sản mèo đc k zị? mình cần tìm bs triệt sản mèo giỏi