• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình hỏi đây là giống mèo gì?

amanonguyen

Mình được người quen đi du học nên cho bé này, hơn 1 tuổi. Bạn ấy bảo là ALD nhưng mình chắc chắn ko phải. Lên mạng tìm thì bảo mèo Nga nhưng tìm tiếng Anh thì không có mèo Nga nào lông trắng xù kiểu này, chỉ có Siberian thì chắc chắn ko phải vì mặt ko giống, Turkish Angora lại càng không. Loại này theo như mình biết khá phổ biến ở VN, ai có thêm tư liệu chính thống có thể chia sẻ m với, tò mò quá T.T Thanks a lot!

Cháu nó đây

Người ngợm lông dài kinh hoàng, toàn bị vón cục nên hè là phải cho vài đường

Ngắn một mẩu nhưng chắc nịch luôn. Ko ồn ào lắm, tính tình dễ chịu, mỗi tội hay cào lung tung và bổ vào mặt nếu chưa cho ăn thôi :))))))

Dr.Pet

Member
Mình được người quen đi du học nên cho bé này, hơn 1 tuổi. Bạn ấy bảo là ALD nhưng mình chắc chắn ko phải. Lên mạng tìm thì bảo mèo Nga nhưng tìm tiếng Anh thì không có mèo Nga nào lông trắng xù kiểu này, chỉ có Siberian thì chắc chắn ko phải vì mặt ko giống, Turkish Angora lại càng không. Loại này theo như mình biết khá phổ biến ở VN, ai có thêm tư liệu chính thống có thể chia sẻ m với, tò mò quá T.T Thanks a lot!

Cháu nó đây

Người ngợm lông dài kinh hoàng, toàn bị vón cục nên hè là phải cho vài đường

Ngắn một mẩu nhưng chắc nịch luôn. Ko ồn ào lắm, tính tình dễ chịu, mỗi tội hay cào lung tung và bổ vào mặt nếu chưa cho ăn thôi :))))))
mình cũng không biết nhiều giống mèo cho lắm, bạn mèo trên khả năng là mèo Nga bạn à!

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Mèo này thường gọi là mèo Nga :D nhưng chỉ có ở VN chứ trên thế giới không có mèo nào tên mèo Nga nha bạn :D. Không biết từ Nga bắt nguồn từ đâu nên cần chỉnh lại là mèo xù trắng :D