• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình hỏi chó tự dưng bị liệt chân ko đi nổi là mắc bệnh gì ?

hamster_hanoi

T.Viên Năng Động
Lúc trước mình có nuôi 1 pe cún fox sóc lai fox thường trắng mua từ lúc mới được 2 tháng rất khỏe mạnh và hiếu động, phải nói là cực kì nghịch ngợm hơn mức bình thường vì nó thường hay chạy nhảy 1 cách quá khích.

Chính vì quá nghịch nên mình đã phải chuyển chủ cho bé cho 1 gia đình người nước ngoài sống ở chung cư nuôi. Nhưng gia đình làm công viên chức nhà nước rất bận nên thường để cún ở nhà cho giúp việc chăm. Do là người quan chức nhà nước nên lối sống khép kín mình ko đến thăm bé được. Được khoảng 5 tháng sau thì người nhà đó liên lạc bảo đến nhận cún về nuôi. Khi mình đến thì bé bị liệt 2 chân sau đi ko vững, cứ đứng dậy là ngã lăn quay. Mình có hỏi sao lại vậy thì chủ nhà có nói cho đi khám và ng` ta bảo là chó mắc bệnh thiếu canxi. nhưng người ta ko muốn mất thời gian chữa trị nên đưa lại cho mình chăm cho tốt.

Mình có tìm thông tin chữa bệnh này nhưng thấy dấu hiệu bệnh ko giống như chú cún nhà mình nên mình k dám chắc là có đúng bệnh ko

Vì vậy mình muốn hỏi xem các bác sĩ hoặc ai có kinh nghiem cho mình biết đây là cún mắc bệnh gì để mình tìm cách chữa trị hợp lí. Và nếu ai biết cách chữa chỉ mình thì tốt.

Tình trạng chú cún hiện nay là : 2 chân sau bị liệt, đi ko vững, cứ đứng dậy đi vài bước là ngã lăn ra. Ăn ít. Cún ở nhà mình được 3 hôm rồi, nhưng đến hôm thứ 3 thì mình thấy 1 bên đùi có 1 vết loét nhỏ chảy máu ko biết từ đâu ra ????? Mình cũng vô cùng thắc mắc về điều này. Mong ai đó có kinh nghiệm giải đáp. Cám ơn các bạn !

mangaka

YTC Developer
nhớ viết có dấu nha bạn.
nếu bạn muốn cho cún thì bạn lập topic bên box quà tặng thú cưng nhé

mihvet0974351625

YTC Developer
cun nha ban chac chan la mac benh thieu can xi man tinh roi. ngay lap tuc ban cho be toi bsty nhe. vet loet do rat co the la do tiemcanxi khong dung cach nen lam hoai tu dam thit do ban a. minh la bsty.neu ban co nhu cau chua cun do lien he voi minh nhe 0974351625.

cherry lee

YTC Developer
chắc tại chủ nhà đi suốt nên em í ít được tắm nắng quá thành ra thiếu canxi.bạn thử cho bé tắm nắng rồi bổ sung thêm viên canxi loại cho cún xem thế nào :p

cun_13

hum nay mình đi học về thấy 2 chân sau của con chó rung rung , no hk còn thix chạy như trước , có phải nó bị thiếu canxi hk mà nếu thiếu thì có cách gj để bổ sung canxi cho đc hk?

E

emnammeo

Guest
Bạn mang chó đi khám đi. Đừng ở đây hỏi nữa. BS sẽ cho tên thuốc mà. Bổ sung canxi có nhiều cách. Nhưng bệnh nặng thế này rồi thì phải nhờ BS kê đơn. Tất nhiên sẽ tốn kém nhưng là việc cần thiết :)

lê tú anh

nhà mình cũng có 1 em pug bị liệt 1 chân sau vẫn ăn uống bt ko bị đi ngoài em nó dc 2tuổi bây h đi dc tập tễnh rồi nhưng mình vãn lo lắm