• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho mình hởi ý kiến với !

miungoan

Tình hình là em mèo nhà mình bây h động đực và bắt đầu có giận. Em mèo lại có thòi quen ngủ trên giường với mình từ bé rồi, nên giận bay nhảy tứ tung :-ss . Mình có tìm hiểu thì tháy bảo dùng long não ( băng phiến) xát lên người mèo sẽ hết k biết thế nào ?
Cách nữa là ra ra Trường Chinh mua thuốc về tự tiêm qua da em mèo là hết hoặc là mua vồng cổ chống giận. Cách nào là tốt nhất hả các bác. Bảo cho mình với :( hxhx hôm nay mặc dù trời lạnh nhưng mình đã tắm sạch sẽ cho e mèo, cũng đỡ khá nhiều giận rồi nhung vẫn còn , trời lạnh là tắm nhiều nhìn em run cũng xót lắm. :(( Giups em với :((

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn mua vòng chống giận đeo cho em nó đi, cái này mình thấy là tốt nhất đó. Chứ đừng tiêm, đừng xát băng phiến, và cũng đừng mua thuốc xịt, vừa hại mèo, vừa hại chính bạn

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Tình hình là em mèo nhà mình bây h động đực và bắt đầu có giận. Em mèo lại có thòi quen ngủ trên giường với mình từ bé rồi, nên giận bay nhảy tứ tung :-ss . Mình có tìm hiểu thì tháy bảo dùng long não ( băng phiến) xát lên người mèo sẽ hết k biết thế nào ?
Cách nữa là ra ra Trường Chinh mua thuốc về tự tiêm qua da em mèo là hết hoặc là mua vồng cổ chống giận. Cách nào là tốt nhất hả các bác. Bảo cho mình với :( hxhx hôm nay mặc dù trời lạnh nhưng mình đã tắm sạch sẽ cho e mèo, cũng đỡ khá nhiều giận rồi nhung vẫn còn , trời lạnh là tắm nhiều nhìn em run cũng xót lắm. :(( Giups em với :((

Đầu tiên là bạn đừng để cho mèo đi hoang. Giữ vệ sinh sạch sẽ và nếu cần thì tắm cho nó (tắm xong sấy và giữ ấm ngay). Bạn có thể mua thuốc xịt hoặc vòng cổ chống rận. Thuốc xịt thì có loại Hantox, mười mấy ngàn một lọ nhỏ, mùi khá dễ chịu nhưng phải xịt thường xuyên và thật đẫm vào lông. Vòng cổ thì có hai loại, của Việt Nam và của Pháp. Loại của Pháp tẩm thuốc nhẹ hơn nên không hại cho mèo nhưng cũng ít hại cho rận. Loại của Việt Nam thì mùi nồng nặc, nếu đeo cho mèo khoẻ thì cũng ok.
Trong trường hợp rận mèo bò ra sàn thì chỉ có cách xịt thuốc muỗi và lau nhà bằng chất tẩy rửa thôi bạn ạ. Theo kinh nghiệm của bạn mình thì thuốc muỗi hiệu Jumbo có hiệu quả diệt rận tốt nhất.
Chúc mèo nhà bạn sạch và khoẻ