• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho mình hỏi tí

khelau

YTC Developer
mình mua ham của 1 bạn trên diễn đàn này, lúc mua quên hỏi cách chăm sóc.........................................
nhắn tin lại hỏi thì ko trả lời .mình ko biết cách hăm sóc nên các bạn cho mình hỏi chút
1, cách cho ham uống nước như thế nào
2 ham có ăn được ngô và lúa ko
3,2 bé ham của mình nhỏ tí tẹo ,bỏ cả 2 vào chai C2 mà cũng lọt..Liệu 2 bé có sống được ko
Mong nhận được câu trả lời của các bạn

thuỷ.t0p

YTC Developer
trời sao ác vậy . bỏ m` trong trai c2 mày chịu nổi ko mà mày cho nó vào đấy . ko biết thì phải tìm hiểu kỹ hay mua chứ . vào trong diên đàn nay mà post đc bài thì có nghĩa cũng tự tìm đc thông tin chăm sóc .

nếu bạn muốn cho hamster uống nước thì bạn ra tiệm shop mua cho nó bình nước bi khi uống nước sẻ chảy ra ko thì lấy cục bông gồn thấm nước rồi để vào cái chén cho nó con thức ăn bạn nên ra tiệm mua thức ăn trộn hamster mình thấy nó hay ăn hạt hướng dương bánh gạo hạt kê hạt thóc v.v tốt nhất là có cài lồng rộng khoảng 50x30x30
và phải có wheel chúc bạn có 2 pé hamster mập mạp

lebaochau93

Yêu hamster
mình mua ham của 1 bạn trên diễn đàn này, lúc mua quên hỏi cách chăm sóc.........................................
nhắn tin lại hỏi thì ko trả lời .mình ko biết cách hăm sóc nên các bạn cho mình hỏi chút
1, cách cho ham uống nước như thế nào
2 ham có ăn được ngô và lúa ko
3,2 bé ham của mình nhỏ tí tẹo ,bỏ cả 2 vào chai C2 mà cũng lọt..Liệu 2 bé có sống được ko
Mong nhận được câu trả lời của các bạn

Pet shop có bán bình nước chuyên dụng cho hams, ban cho nước sôi để nguội hặc nước bình 21lit mình uống vào bình là bé sẽ tự bít lại uông, cẩn thận bình bị rỉ nước ướt chuồng làm bé bị cảm nhe. Ko nen cho hams ăn thức ăn dẻo hoặc wa cứng, nhọn vì sẽ làm tổn thương túi má của pé. Bạn nên co bé an hạt hướng dương, sâu khô, hạt kê, láng, ba khía, thức ăn viên cho chó bé ũng thích gặm nữa nhưng ko nên cho ăn nhìu. 1 tuần cho pé ăn dưa leo, xà lách 1-2 lần, ăn nhìu pé sẽ bị tieu chảy rất nguy hiểm. Bạn còn hỏi j nữa ko?