• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho en hỏi về mèo trắng mắt xanh

Vịt kuteo

Nhà em mới xin về 1 em mèo trắng mắt xanh, nó vẫn kêu meo meo và ăn uống chạy nhảy bt. Em nghe nói mèo trắng mắt xanh thường bị điếc, vậy nếu mèo bị điếc nó có biết kêu ko? Nó có biểu hiện ntn khi bị điếc? Giúp em với, em lo cho cục cưng quá.

ko phải lo đâu bạn ạ. mèo trắng mắt xanh đa số là vậy.
nếu nó bị điếc thì vẫn kêu đk bt
còn nếu bn. muốn thử xem pé có bị điếc ko thì đợi lúc nào đó pé đg ngủ, hoặc lim dim thì vỗ tay 1 cái bên tai, nếu giật mình thì bé có thể vẫn ko bị điếc đâu... hoặc là khi bạn gọi nh` mà ko nghe thấy, thì khả năng đó bn. àk

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn à .. mèo mắt xanh mà màu trắng hết thì đã số là bị điếc nhung k phải là tất cả đều thế ...!
kiểm tra thì dễ mà bạn làm phát nên tiếng động song em ý mà quay lại nhìn là k điếc đâu :gongxi-1:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
80% mèo trắng mắt xanh đều bị điếc bạn nhé. Nếu muốn biết chính xác thì bạn thử làm vài tiếng động mạnh sau tai bé xem bé có phản ứng là có nghe thấy hay không. Mong bé thuộc 20% còn lại :)