• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi về mèo Exotic ...!

NiNaNa

Em mới tham gia diễn đàn ... muốn kiếm 1 chú mèo Exotic về nuôi nhưng ko biết giá cả trung bình là bao nhiêu ... Ai biết chỉ em với ạ ... Em cũng muốn biết về thức ăn cho nó, cách chăm nó. Em cũng muốn biết chi phí 1 tháng nuôi nó tốn khoảng bao nhiêu .. tại em là sinh viên ạ.
1 điều cuối cùng xin giải đáp cho em là nó có bắt buộc phải ở phòng mát có điều hòa ko ạ ^^ Thanks cả nhà nhiều :x

txh1403

Phá phách member
nếu ở HN ,thỉnh thoảng ở mấy chỗ bán pet có thì cũng 8m-10m 1 con bạn à,ăn uống thì tùy gia chủ.Người có tiền thì có thể chi nhiều cho mèo,người ít tiền sinh viên,học sinh thì ngược lại,cái này gọi là " biết co thì ấm" thôi nên bạn tụ nuôi tự đúc kết ra thì hay hơn.mèo exotic lông ngắn nên ko nhất thiết phải ở điều hòa,nhưng có dc thì quá tốt,Nóng phát điên lên thì ai chả mệt hả bạn ^^

yoyomeomeo

nếu ở HN ,thỉnh thoảng ở mấy chỗ bán pet có thì cũng 8m-10m 1 con bạn à,ăn uống thì tùy gia chủ.Người có tiền thì có thể chi nhiều cho mèo,người ít tiền sinh viên,học sinh thì ngược lại,cái này gọi là " biết co thì ấm" thôi nên bạn tụ nuôi tự đúc kết ra thì hay hơn.mèo exotic lông ngắn nên ko nhất thiết phải ở điều hòa,nhưng có dc thì quá tốt,Nóng phát điên lên thì ai chả mệt hả bạn ^^

mình cũng đang lên kế hoạch mua 1 pé exotic, nhưng giá 8m trở lên thì chắc dẹp cái ý định này quá T_T. cứ tưởng độ 5m thôi chứ :dead:

NiNaNa

mình cũng đang lên kế hoạch mua 1 pé exotic, nhưng giá 8m trở lên thì chắc dẹp cái ý định này quá T_T. cứ tưởng độ 5m thôi chứ :dead:

mình cũng nghĩ như bạn vậy ... nó đắt wa' àh hix hix

meonho124

Đi Muôn Nơi
kinh nghiệm mua mèo , tích từ từ , kiên trì là số 1 : để từ từ nhiều người nuôi đẻ nhiều thì dần dần giá nó sẽ mềm dần dần ra như ALN đó , tưng 1 thời mà 7 tr , 10 tr /1 con , 7tr cách đây 3,4 năm là phải bằng 10tr bây giờ đới , giờ thì giá đang dần dần mềm ra nhờ công nuôi nhiều và nuôi rộng :))

hưởng ừng phong trào nhà nhà nuôi ALN và toàn dân nuôi ALN :good_job: