• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi Mèo bị Điếc nuôi để đẻ có sao không

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
làm sao mà bạn biết con bé đấ điếc được ??
mà điếc thì đâu liên quan gì tới chuyện sinh sản đâu vs ko có chuyện di truyền đâu bạn

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Theo mình biết thì khoảng 80% mèo lông trắng mắt xanh bị điếc.Thực ra nuôi mèo bị điếc thì cũng không có vấn đề gì đâu, bạn chỉ cần chú ý không cho em nó ra ngoài đường là được.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Mèo bị điếc sống rất tình cảm đó em. Tính trạng điếc ở mèo bạch tạng có di truyền cho đời sau, ở nước ngoài họ không cho phép nhân giống mèo như vậy. Tuy nhiên tính trạng này chỉ biểu hiện ở mèo trắng tinh, nếu em cho bé lai với 1 bé mèo cái khác có màu lông vàng hoặc đen thì tính trạng điếc sẽ ko biểu hiện được, các bé mèo con vẫn nghe rất okie.

:gongxi-1:

goat

YTC Developer
Em đang định mua 1 em mèo Trắng mắt xanh bị điếc 100%. Ko biết nuôi có làm sao ko. Định cho pé đẻ thì sau này con nó ko biết có bị gen điếc không nhỉ.

Tôi đã từng nuôi mèo điếc. Rất tuyệt, vì mèo điếc thường ít kêu, không bị ảnh hưởng gì khi những con mèo khác kêu.
Nếu bạn nuôi trong nhà, có ban công cho mèo phơi nắng thì mèo điếc rất tuyệt vời, còn nếu để mèo ở ngoài bạn phải xích lại, vì mèo điếc không có khả năng nghe tiếng động chúng không tránh xe được đâu.

Minh Vũ

Đang ốm nên kế hoạch mua mèo ALD, ALN tạm dừng T ^
Chắc chắn là có di truyền rồi, nên cho triệt sản để các bé sau này đỡ khổ.
Nuôi mèo điếc phải tránh cho ra ngoài, vì nó ko nghe thấy mình gọi đâu, lạc mất.
Còn lại thì mèo nào chả là mèo ^^