• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi về việc tiêm vacxin cho cún

Em nhận cún từ xa về, có sổ tiêm rồi, nhưng ko tin tưởng và muốn dẫn em ấy đi tiêm vacxin lại và khám tổng quát....Vậy các anh chị cho em hỏi là giả sử cún vừa tiêm thì mấy ngày sau em dẫn đi tiêm vacxin lại có sao ko?

bs.hanh shop

YTC Developer
Bạn nên để bé khoảng 10 ngày quan sát xem tình trạng bé như thế nào rồi hãy đưa bé đi tiêm lại vaccin nha...

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
lehuunhattan said:
Em nhận cún từ xa về, có sổ tiêm rồi, nhưng ko tin tưởng và muốn dẫn em ấy đi tiêm vacxin lại và khám tổng quát....Vậy các anh chị cho em hỏi là giả sử cún vừa tiêm thì mấy ngày sau em dẫn đi tiêm vacxin lại có sao ko?
Tuỳ vào từng trường hợp bạn ạ, cho mình hỏi chút là bé bao tháng rồi?
Nếu làm như bạn trên, e là không ổn. Chính vì bạn không tin tưởng nên mới lên đây hỏi, vậy liệu sau khi chờ 10 ngày, bé còn sống không? Chẳng nói gì xa xôi đâu bạn, mấy cái bệnh này các shop thường tiêm thuốc ngừa, sau khi về nhà một time mới phát bệnh. Bạn nên đến các bệnh viện thú y lớn mà làm text cho bé nhé, hỏi trực tiếp bác sĩ ở đấy là rõ thôi.
...
Bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~

Kem_Ốc_Quế said:
Tuỳ vào từng trường hợp bạn ạ, cho mình hỏi chút là bé bao tháng rồi?
Nếu làm như bạn trên, e là không ổn. Chính vì bạn không tin tưởng nên mới lên đây hỏi, vậy liệu sau khi chờ 10 ngày, bé còn sống không? Chẳng nói gì xa xôi đâu bạn, mấy cái bệnh này các shop thường tiêm thuốc ngừa, sau khi về nhà một time mới phát bệnh. Bạn nên đến các bệnh viện thú y lớn mà làm text cho bé nhé, hỏi trực tiếp bác sĩ ở đấy là rõ thôi.
...
Bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~
bé 2 tháng 10 ngày....3 ngày nay vẫn ăn uống bình thường...nghe bạn nói mình thấy rờn rợn quá

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
lehuunhattan said:
bé 2 tháng 10 ngày....3 ngày nay vẫn ăn uống bình thường...nghe bạn nói mình thấy rờn rợn quá
Bạn có thể đi tiêm cho bé luôn và ngay đấy. Ờm, thứ nhất là bé còn quá nhỏ, thứ 2 là mua ở shop chẳng thể tin nổi, thứ 3 là trước khi tiêm thì nên text care và pravo. Có thể mấy bệnh kia từ từ tiêm lại cũng được.
Bạn tập cho bé ăn dặm, đừng cho ăn linh tinh nếu không bé sẽ bị rối loạn tiêu hoá.
...
Vậy ha. Bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~

Kem_Ốc_Quế said:
Bạn có thể đi tiêm cho bé luôn và ngay đấy. Ờm, thứ nhất là bé còn quá nhỏ, thứ 2 là mua ở shop chẳng thể tin nổi, thứ 3 là trước khi tiêm thì nên text care và pravo. Có thể mấy bệnh kia từ từ tiêm lại cũng được.
Bạn tập cho bé ăn dặm, đừng cho ăn linh tinh nếu không bé sẽ bị rối loạn tiêu hoá.
...
Vậy ha. Bạn còn cần gì nữa không?
...
Chúc bạn vui vẻ.
Iêu bạn.
~Kem~
tiêm rồi test có sao ko bạn ????

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
lehuunhattan said:
tiêm rồi test có sao ko bạn ????
Nghĩa là sao hả bạn? Text trước khi tiêm cũng được mà sau khi tiêm cũng được, text để kiểm tra xem bé có nguy cơ bị bệnh không thôi. Nếu bạn mua về thì text ngay, nếu phát hiện bé có kết quả dương tính thì yêu cầu bảo hành bên shop. Nếu mình tự tiêm rồi thì không cần text nữa.