• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi về mèo

kunmeo

kunkute
EM mới mua 1 mèo con 3 tháng tuổi từ hôm qua về nhà,sao em mèo chỉ ăn và ngủ thôi,chẳng chịu vận động gì cả

txh1403

Phá phách member
tiêu đề hay bài viết phải viết tiếng việt có dấu nhé bạn,mình sửa cho lần này thôi đấy
PS: mèo con thì thời gian phần lớn dành cho ăn và ngủ nên ít vận động thì bạn cũng đừng lo nhé

penicute_19971

e có nuôi 2 mèo nó được gần 3 tháng rồi nhưng nó vẫn còn rận dù e đã cho chích thuốc diệt rận. Bây giờ e không biết phải làm sao? Nhờ các anh chị giúp dùm!!! :icon027:

cherry lee

YTC Developer
liệu có phải lây từ mấy bạn miu hàng xóm không.bạn tắm cho em í bằng lá mần tưới hoặc lá trà xanh xem sao :D

Laru

Mèo ko ăn ko uống thưởng là lạ nhà mới, buồn vì xa mèo mẹ và ko còn hơi ấm của các anh chị em cùng mẹ. Bạn nên chọn 1 chỗ thoáng, lót 1 cái khăn giữ ấm cho bé mèo và vuốt ve nó sẽ thích nghi sớm thôi !
- còn mèo bạn kia bị Rận thì có thể là bị lây từ bạn đồng loại, ở nhà đất cát và ko đc tắm thường xuyên khiến mùi cơ thể đậm đặc lại nhìu và hấp dẫn lũ ve, rận. Cách tốt nhất mua sữa tắm dành riêng cho mèo con và chó con về tắm cho bé bảo đảm thơm tho, lông mềm mại mịn màng, và giết chết 99% rận đang bám trên cơ thể ! Trừ 1% con ve, rận nào sắp thành Tinh mới sống nổi hehe.. :))