• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho em hỏi về cún 2 tháng tuổi ?

tình hình là nhà e có nuôi một bé cún được 2 tháng tuổi...nhà em bán cơm tấm nên xương heo nhìu lắm..nhưng sợ cho bé ăn xương sẽ bị đường ruột....các bác cho em xin ý kiến nhé :03:
àh...bác nào nuôi gsd thi cho e hỏi xíu...mấy tháng thì cún nó dựng tai vậy.? :hmmm:
em xin cảm ơn!!!hi :le_luoi:

minhphatvt

chào bạn ..! chó thì ko nên cho ăn xướng bạn ak ..! nhất là chó nhỏ , lý do là chó con đường ruột yếu khó tiêu hóa xương , và giàm trí khôn của cho .. còn tai dựng hay ko là do gen bạn ak .. như con gsd mình 2 tháng nó đã dựng lên rồi ..! chúc bạn có 1 chú chó khỏe và ngoan .. THÂN ..!

tieu_tuan

Moderators
Staff member
chó lớn hay chó nhỏ bạn cho ăn xương còn nguyên thì cũng không tốt
bạn nên băm nhuyễn các bé sẽ hấp thu tốt hơn
chó con khi lên tai thì 3 tháng hay chậm nhất là tháng thứ 7 bạn nhé
thân

quan_dog90

Uy tín đặt lên hàng đầu
Đúng là theo các tài liệu về chế độ khẩu phần ăn của chó thì xương là 1 trong những thức ăn không nên cho cún ăn , nhưng ngược lại trên thực tế đối với những giống chó lớn như becgiê hay rottweiler thì xương lại giúp chúng có một khung xương chắc khỏe và 1 thân hình đẹp nhưng chú ý không nên cho ăn quá nhiều thôi bạn ah

kenniez huỳnh

T.Viên Năng Động
mình nghĩ đừng cho ăn nhìu qá thôi chứ xương cũng tốt cho chó đó bn , GSD mình 2 tháng 30 ngày cũng dựng sắp hết tai r ^^

buratino1703

YTC Developer
K cho ăn cá với những thức ăn tanh nữa nhe.

Theo mình hiểu không cho chó ăn cá là tránh trường hợp vứt cả con cá hoặc miếng thịt cá có xương, chó không nhằn được cứ thế ăn bị hóc hoặc vào ruột không tốt thôi chứ không phải kiêng cá với thức ăn tanh đâu nhé. Tất nhiên chó nhỏ, chó mới về nhà mới ko nên cho ăn cá vì sợ bé đau bụng, chứ còn không cứ ăn thoải mái đi.

Mấy bạn ơi xương heo hay bò mình chặt nhỏ ra cho chó vừa đủ ăn và nhai nát nó ra thì có sao ko tại thấy nó thèm wa nên m` mới chặt nhỏ ra, rồi còn xương của vịt, gà mà loại mềm thì ăn được ko , m` cũng thấy thắc mắc.Xương cá thì 100% m` ko cho ăn.