• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi Mèo ăn cơm với thịt không ăn hạt nữa có sao không?

Status
Không mở trả lời sau này.

thienchip86

YTC Developer
Thưa các anh chị.tình hình là em lần đàu nuôi mèo tây,em không biết phải cho mèo ăn như thế nào cho đúng,hôm đầu về em có mua thức ăn cho mèo dạng hạt,bé vẫn ăn bình thường,có một hôm em cho bé ăn cơm với thịt,thế là từ đó bé bỏ ăn hạt ,em sợ bé đói nên đành cho ăn cơm với thịt,giờ bé bỏ hẳn ăn hạt rồi.em sợ mèo ăn cơm sẽ không tốt,bị đi ngoài và rụng lông,thấy mấy bạn em bảo thế,liệu có đúng không ạ.mong anh chi có kinh nghiệm tư vấn giúp em.cảm ơn anh chị nhiều!

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Không. Mèo nhà mình... Nó không ăn thịt. Ak. K đúng. K ăn thịt heo thì đúng hơn. Thịt gà ăn tốt.
Mèo rụng lông thì do thay lông hoặc b cho ăn mạn. Mèo k thich ăn mặn đâu nhé. Và có thể mèo bị nấm nữa.
B nên nhớ rằng. Thức ăn tươi bao giờ cũng tốt hơn thức ăn đóng hộp

RennaDucca

YTC Developer
thienchip86 said:
Thưa các anh chị.tình hình là em lần đàu nuôi mèo tây,em không biết phải cho mèo ăn như thế nào cho đúng,hôm đầu về em có mua thức ăn cho mèo dạng hạt,bé vẫn ăn bình thường,có một hôm em cho bé ăn cơm với thịt,thế là từ đó bé bỏ ăn hạt ,em sợ bé đói nên đành cho ăn cơm với thịt,giờ bé bỏ hẳn ăn hạt rồi.em sợ mèo ăn cơm sẽ không tốt,bị đi ngoài và rụng lông,thấy mấy bạn em bảo thế,liệu có đúng không ạ.mong anh chi có kinh nghiệm tư vấn giúp em.cảm ơn anh chị nhiều!
ăn đc cơm với hạt là quá tốt, tiết kiệm, ngon, bổ , rẻ, nhiều chất nhưng phân sẽ hơi nhão như người và có mùi rất dễ chịu

thienchip86

YTC Developer
Đúng như bạn RennaDucca nói đấy.mình thấy phân của em ý nhão nhão nên mình chỉ sợ bé bị tiêu chảy do ăn cơm,hihi đúng là mùi không um tỏi nhà lên như ăn hạt bạn ạ.thanks các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.

yu.1st

không biết bạn thấy thế àno chứ mình nghĩ trước mắt có 2 cái lợi:
1 là giảm chi phí cho chính bạn
2 là ăn cơm sẽ chắc bụng cả mèo mau lớn
chứ chẳng có hại gì cả, miễn là bạn đừng cho mèo ăn mặn, ăn qá mặn còn dẫn đến ghẻ lở cho mèo nữa đấy bạn ạ :v

Status
Không mở trả lời sau này.