• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho e hỏi đây là samoyed hay chó gấu

boysolo88

Member
Thật ra là hn em ra thegioichomeo ở hoàng hoa thám cho em nó đi tắm , thì bất ngờ ông chủ nói " mày mua con chó này ở chỗ thằng Hùng mèo à , mua bn tiền " , em bảo " không ,, em ko mua ở đấy , xong cha nội phán ngay 1 câu mà đau hết ca lòng mề " mày bị lừa rồi con là chó gấu " , đơ luôn . Tắm 250k , chó thì không sạch sẽ lắm , vẫn hôi lại bị nói là chó gấu nữa nên đau ghê gớm . vì thế em muốn hỏi các đại ca có kinh nghiệm , phán hộ bé nhà em là samoyed hay chó gấu hay bắc hà nhe . nhân tiên ai có địa chỉ tắm ok thì share cho em vơi nhé

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
CON NAY NHIN CUNG ĐẸP CHỈ TIÊC LA TAI CỤP / BẠN LẤY BĂNG ĐÍNH CUỐN CHO TAI EM Ý THẲNG LÊN LA OKE/ TẦM 1-2 TUẦN LA EM Ý ĐỠ CỤP

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
CON NAY NHIN CUNG ĐẸP CHỈ TIÊC LA TAI CỤP / BẠN LẤY BĂNG ĐÍNH CUỐN CHO TAI EM Ý THẲNG LÊN LA OKE/ TẦM 1-2 TUẦN LA EM Ý ĐỠ CỤP

????????????? Cách này ai chỉ thế b, chả ai đi lấy băng dính cuốn cho tai thẳng lên cả, tuỳ vào từng loài chó, có con sẽ k dựng tai khi lớn, có con khi lớn sẽ dựng, đây là điều bt, bé này còn non thì tai chắc chắn sẽ chưa dựng :D
Bé còn nhỏ quá, vs cả mik mới thấy bé lớn thui, nhìu % bé nì là gấu :)
b vô box tài liệu xem nhé, có cách tắm cho chó, đừng tốn tiền ra hàng làm j, chúc b thành công :good:

BILL_HỊP

mình cũng nhớ là cái cửa hàng thế giới chó mèo ở mạn đấy có cái con mụ chuyên bán chó gấu :-?
năm 2010 mình ra hỏi thì bảo 850k , lần sau tầm 5 6 ngày thì mụ ý quất 1tr4 :|
nói chung mua chó mèo ra tiệm mua là ko đảm bảo cho lắm :)

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
hầy dà cái này hơi bị khó phân biệt đây
theo những gì mình biết thì 1 là chó bạn là chó gấu 2 là hơi bị lai với con chó nào đó
samoyed thì phần đầu có nhiều lông , như bông gòn ý phồng phồng lên nữa y như cục bông :) vì bé của bạn không có đặc điểm lông như cục bông ở phần đầu bồng bềnh đó => là chó gấu . không đùa đâu nhé !

Myckey

Theo mình thì là sam vì chó gấu chân to hơn nhiều và đuôi lúc bé k xù như thế kia, chỉ sam đuôi mới như vầy, bạn nên đưa đến nơi nào đảm bảo hoặc ba thú y xem Ng ta nói sao