• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó dữ quá, làm sao đây

Minicious

Mình mới dc ngta cho em chó ta 5 tháng, lúc mình sang nhà ngta bắt thì thấy em đang chạy nhảy và thấy có ng` lạ thì sủa rất hăng. Nhưng khi bắt về nhà chắc do lạ nhà nên buổi sáng em nó nằm im, ko ăn ko uống gì hết. Trưa nay lấy cơm cho em nó ăn thì ko chịu ăn, lúc ko có người mới ăn, và ăn rất nhiều @@... cũng chịu uống nước nữa

Nhưng mà lúc mình lại gần thì em nó gầm gừ nghe rất sợ, hoặc cứ có ai đó nhìn là lại gầm gừ :(. Bây giờ phải làm sao để em nó hết gầm gừ và chịu giỡn v chủ bây giờ :(..cảm ơn mọi người đã ghé thăm topic

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Cho bé chó nào đó, chủ cũ vào chơi với em nó , bạn mua đồ bịch mõ bịch lại , thừong xuyên gờ bé , để bé đói ơi là dói mới lấy cơm cho ăn , đem cơn vào thì ngồi trong p` coi TV đừng nhìn bé ! Từ từ sẽ quen !

Minicious

Chiều nay thì em nó đã chịu cho rờ rùi nhưng mà vẫn còn kiếm chỗ chui vào khi có tiếng động lạ....thôi thì cũng là một tín hiệu đáng mừng ^^...thx Ryan, em nhà mình giống như em trên ava bạn đó :D

Ryan Raymond

Chó nhật lai ấy em ♥

Minicious

Đến tối nay thì em nó lại gừ gừ rùi :(...mà pé nó vẫn chưa dc tiêm phòng gì hết, dc 5 tháng rùi, vẫn khỏe mạnh, vậy bây giờ mún chích thì chích ở đâu vậy Ryan?? mình ở hcm

Ryan Raymond

Mà ở Quận mấy mới đc bạn ! Chích thì chích 1 mũi vắc-xin và chống 7 loại bệnh , 1 mũi dại!

Ryan Raymond

Bạn ra các trạm thú y là tốt nhất ! Mình có cái Trạm gần nhà mỗi lần đi học , đi ngang ngắm chó , vuốt chó , tại chúng nhìn rất lạ và cute . Mình cũng chích chó ngoài đó . Q.3 Nguyễn Thiện Thuật , hoặc cái trạm gần trường Lê Lợi !

Trần Bảo Huy

YTC Developer
cho mình ké tý chó nhà mình đã 3t~ cũng đc ng ta cho là chihuahu lai fox hay sao ak
lúc 9/7 cho nhà mình 1 con cũng chung đàn nhưng hiền + nhát hơn. Cách đây tầm 1 tháng rưỡi cho 1 pé nữa dạng ng` hơn nhưng lại rất dữ. Hiện h thì 3 mình đã chơi đc vs pé 3t~ còn mọi ng` trong nhà ko aj chơi vs pé đc :ngoi_xom: mà pé đã ăn đc trên tay rùi ko bế đc pé đụng là cắn liền :lac_dau:
mọi ng` giúp mình vs

mr_soros

đánh nhẹ chúng, rồi sau đó lại gần vuốt ve!

Minicious

Đánh nó sủa , v lại thả nó ra thì ksao, cứ xích nó lại 1 chỗ là ai lại gần nó cũng gầm gừ kể cả mình :(...vậy là chó mình bị gì vậy mọi người