• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó đi ngoài trên phân có dính ít máu là bệnh gì?

mọi người cho hỏi chó đi ngoài mà trên phân có dính ít máu là bệnh gì? Chó vẫn ăn uống bình thường, quậy phá bình thường, không bị sốt, và đã được hơn 8 tháng tuổi, bệnh mới phát hiện hôm nay, mong mọi người tư vấn giúp. Cảm ơn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tiếp tục theo dõi, xem có còn hiện tượng đó nữa k nhé
Nếu chó vẫn chạy nhảy bình thường => Bạn đổi thức ăn của cún nhé. Cho bé ăn thức ăn viên + sữa chua không đường. Sau vài hôm là ok nay

Cảm ơn bạn, mình thường cho nó ăn royal canin, trộn với thịt hoặc xương ( thức ăn thừa của nhà), để mình chuyển qua cho nó ăn cơm thử xem :)

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ấy, từ từ. Ăn royal canin, sao lại đi ngoài dc? E nó đi ngoài ra cái gì bạn? Có nặng lắm k? Liệu có khả năng bé ăn phải cái j khó tiêu k?

Sorry, mấy hôm nay project bận quá, ko lên đây được. Nó đi ngoài bình thường, phân rắn, có điều trên phân có 1,2 đốm máu nhỏ, không biết có phải do ăn xương nên bị trầy hậu môn không, mấy hôm nay mình cho ăn cơm với thịt ( không cho ăn xương nữa) thì thấy ổn lại, hiện đang theo dõi. Cảm ơn bạn. Mà bạn cho hỏi là bạn đang nghi bệnh gì vậy?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
À, tại bạn dùng sai từ nên mình hiểu sai ý thôi
Bé đi vệ sinh ra máu, khác với việc đi ngoài (tiêu chảy) ra máu. (có thể do cách dùng từ của mỗi vùng khác nhau)
Mình nghĩ bé nhà bạn là đi vệ sinh ra máu => do thức ăn thôi, k lo ngại đâu
Khi nào bé bị tiêu chảy ra máu => cần phải xem xét

chowchowsla

Member
bạn ơi bé nhà bạn đã khỏi chưa? bé nhà mình cũng bị y hệt như bé nhà bạn. Chơi đùa vẫn khỏe mạnh, ăn uống vẫn bình thường, nhưng hôm nay giật mình thấy 1 giọt máu chảy ra nhà, lúc đầu còn vui vui vì tưởng bé salo, ra xem mới thấy hóa ra máu từ hậu môn bé chảy ra. Chiều nay mình cho bé đi vệ sinh và theo dõi thì đúng là phân thì vẫn rắn cơ mà trên phân dính máu, thậm chí còn chảy tong tong xuống đất 1 vài giọt, xót ơi là xót:(((.
Nguyên nhân thì chắc là do mình cho ăn khô quá, ăn toàn hạt canin, tim gan mà chả cho ăn tí rau nào vì mình nghĩ canin nó đủ chất hết rồi, có khi tại bé nhà mình nó lười nhai toàn cho vào mồm tiện là nuốt luôn :((((
chả biết làm thế nào, ko biết giờ cho ăn như cũ nó có tự lành ko mọi người?

chó nhà mình thì chưa đến nỗi chảy ra nhà như vậy, chỉ là dibhs một chút xíu trên phân thôi,giờ mình loại bỏ xương ra khỏi khẩu phần ăn của nó rồi, nên ko thấy nữa, nếu chó bạn chảy máu từ hậu môn thì theo mình nên đua đi bs thú y ngay, có gì còn điều trị kịp

Ang Đinh

Mọi người giúp em với
Tình trạng em là vầy : em có mua em lạp xưởng 45 ngày tuổi , em mang về hôm đầu thì bình thường , do em ko biêt với lại chưa có kinh nghiệm nuôi chó cảnh nên em đã cho ăn xúc xích và em nó bị tiêu chãy . Em đã cho đi chít rối loạn tiêu hoá thì về em nó đi phân sệt lại nhưng sáng hôm sau vẫn lỏng và có nước , em tiếp tục cho đi tiêm thì lại bình thường đến hôm thứ 4 là hôm qua có dấu hiệu đi ra máu nhưng vẫn lỏng và ko có nước , bs đã thêm thuóc cầm máu , em nó từ hôm qua đến hôm nay đi phân đặc ko lỏng nữa , nhưng đến lúc 23h mấy em vừa đi lần nữa thì có dịch nhầy màu đỏ . Em ko biết nó phải máu ko ... em nó vẫn ăn mạnh , quậy phá , và chạy nát cái công viên . Chỉ có là ngủ quá nhiều . Mọi người có thể giúp em ko . Trước em có nuôi chó ta thì cho uống cỏ mực trị đường ruột . Nhưng chó cảnh thì có uống được ko ạ . Huhu em nó vậy em lo quá .