• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó con nhà mình lì quá :(( làm sao bây giờ ...

bé chip

chó mình tên Chip , 2 tháng tuổi, giống pug. từ lúc về nhà tới giờ Chip rất hiếu động và hung hăng. thích chơi nhất là trò cắn xé và nhai tay chân của mình. răng Chip mới mọc chưa nhìu nên cũng k đau lắm nhưng càng ngày Chip càng hung dữ. mình mua đồ chơi và ti giả cho Chip nhai cắn mà Chip vẫn k thích bằng nhai tay cắn chân mình. dạy sao cũng k nge, càng la Chip càng phóng càng nhào vô cắn xé hăng say :l giống như là vui thích hứng thú lắm vậy . mình nge ngta chỉ lấy giấy báo quấn lại làm roi vỗ nhẹ lên Chip để doạ la cho Chip sợ k dám cắn nữa thì Chip càng tỏ vẻ thích thú và quay lại nhai luôn cái cây = báo của mình , nhào nhào tới cắn xé thi vs cái cây. càng ngày Chip cắn càng đau và lì lợm , giỡn rất bạo lực và k biết dừng lại . tay chân mình giờ nhìn như bị ai bạo hành á, sưng xướt từng vệt đầy hết . mà đánh Chip thiệt để Chip đau mà sợ thì mình k nỡ, chỉ hù doạ thôi mà Chip lì quá k biết sợ k chịu ngoan. có ai biết cách nào dạy đc Chip k chỉ mình với. hôm nay cho Chip lên giường chơi Chip còn phóng lên liếm và cắn mặt cắn cằm mình nữa, hic... mình thiệt sự k biết làm sao đây...
p/s : chỉ mình cách post hình vs nha, mình muốn post hình Chip mà hổng biết :p

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Pug thường như thế mà bạn.. Xinh, cute, lì và khó dạy!
Theo mình b ko nên nhẹ tay với chip như thế. Bạn đang để chíp làm chủ của midnh đấy. Nếu cái mồm khoẻ thế thì đánh 1 tí cũng chả đau đâu
Còn nếu bạn sợ, thì quận giấy báo vào đánh bé, ko đau nhưng bé lại sợ!

bé chip

cám ơn bạn nha, tại mình thấy mặt Chip mỗi lần mình la nhìn tội nghiệp lắm đã vậy ra 1 góc nằm tự kỉ nữa chứ k thèm giỡn vs ai nữa hết nên mình k có muốn la nhìu hay đánh Chip chút nào. đúng là cưng quá rồi khó dạy gê lun ;(

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Chắc là b lần đầu tiên nui chó đúng ko, nếu bé khi thì kệ bé, bạn pải cho chíp biết rằng bé là ng cần b chứ b ko cần bé!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Lấy tay, đập vào mồm nó vài cái. Vài lần là sợ ngay ý mà
Muốn có chó khôn, thì chủ phải biết dạy. Chứ không thì.......

Phạm Huy Hoang

cún hay cắn xé có nhìu nguyên nhân lắm nhưng mà bạn để cún cắn tay mình thì chứng tỏ là bạn không làm cún sợ rồi. Mỗi lần cún hăng say quá bạn túm lấy phần thịt trên cổ ấy nhấc cún lên rồi đè cún xuống. Đè cho cún nằm hẳn xuống ấy rồi cứ giữ tay ở cổ cún đến khi nào cảm thấy cún dịu lại thì thôi. Giống như chó mẹ mún dạy con thường đè con xuống hoặc cắn cổ chó con nhấc lên ấy. Khi cún cắn tay bạn nói không dứt khoát, nghiêm rồi đẩy cún ra. Những lúc như thế bạn phải tỏ ra bình tĩnh, dứt khoát đừng có làm mà trong đầu lưỡng lữ có lên làm không trông nó dễ thương đáng yêu quá không nỡ. Bạn chỉ cần do dự 1 giây thôi là cún phát hiện ra ngay nó sẽ không nghe lời đâu vì bạn tỏ ra yếu đuối. Trong nhận thức của chó chỉ có con đầu đàn và những con trong đàn thôi không có cậu chủ, cô chủ đáng yêu như mình nhìn cún đâu nha. Nếu cún nào quá hiếu động dễ là bị tăng động lắm tốt nhất là dắt cún đi dạo cho cún xa bớt năng lượng trong người ra. Cún con thì tầm 15, 30 phút là quá đủ rồi. Đừng có nghĩ nhà rộng cho cún chạy nhảy là ok nha. Dắt cún đi dạo vừa gắn kết bạn với cún vừa làm cún xa bớt năng lượng thừa cún sẽ bớt căn xé đi. cắn cũng chỉ được cắn đồ chới thôi. Có gì bạn cần hỏi bạn cứ lh: 01225396926 mình biết gì sẽ bảo giúp bạn nhiệt tình.