• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con 3 tháng không dậy đi toilet được, giúp với :((

ximuoiximuoi

Nhà mình có 2 em cún 3 tháng tuổi. 1 em thì dậy đi đúng chỗ được, 1 em thì làm thế nào cũng không chịu đi đúng chỗ, cứ đi tùm lum, chỗ nào cũng đi làm cho em kia cũng học hư theo. Các bạn có cách nào chỉ mình được không, mẹ mình đang bắt cho em cún hư ra khoải nha huhu.

Mình dậy hai em y chang nhau, lót dấy báo cho đi 1 chỗ qui định ma sao 1 đứa học được 1 đứa không :(

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
bạn làm cách này thữ khi thằng kia ( đi vs ko đúng chỗ đó ) đi vs thì bạn lấy đồ giẻ thấm ướt chổ đó sau đó để ở vị trí cần thằng nhóc đi. bạn thử xem nhé

ximuoiximuoi

Mình làm y hệt thể đó bạn.mà chỉ được 1 em. em kia ngang nhiên ra chỗ khác tè, thậm chí trèo lên giường nệm tè luôn. ban đầu mình tưởng em không chịu đi chung nên còn tách riêng 2 đứa 2 chỗ đi riêng cơ. Mà vẫn không được. Em ý như kiểu bị rối loạn nhu cầu tiêu tiện, phải bừa bãi mới chịu được. Ngoài ra thì em nó ngoan, biết nghe lời, tập cho ngồi xuốn hay không vào phòng thì nghe... chắc không phải do kém thông minh mà là sở thích hay sao ấy T__T

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
vẩn còn cách mà bạn đừng lo
Trước tiên lau sạch sẽ mấy chổ e nó hay đi tè trước vs xịt khử mùi đi
ra tiệm mua 1 sợi dây xích chó vs 1 thòng lọng ( nói nghe ghê quá)
B1 : bắt con chó lại lấy thòng lọng trùm vào đầu nó sau đó lấy dây xích móc chung vs thòng lọng lại
B2 : cột e nó ngoài sân cho tới lúc e nó ỵ hay tè or chờ 2 cái lun rồi dẫn vào nha
B3 : hằng ngày bạn dần e nó đi ra đường vào 1 giờ cố định vài lần đầu chưa wen nhưng từ từ rồi sẽ wen thôi à lúc wen rồi nó sẽ chờ bạn dẫn đi mới bắt đầu đi ỵ hay tè.
B4 : gửi 1 sms vào inbox của mình vs hẹn giờ dẫn mình đi cafe ( tất nhiên là ý ý trả :le_luoi: :le_luoi: )
hết rồi nhá

Malinois

Lão Gia Nhân
lót 1 ít cát có thể hjệu quả, tạj cún thườg thích đj chổ có cát.
káj j chứ dạy chó đj wc đúg chổ khổ lắm
con chjhuahua nhà tớ thỳ bó tay vs nó
nhưg đk em PQ, ko dạy vẫn...mò ra đườg đj wc

ximuoiximuoi

Cảm ơn các bạn nhiều lắm. bữa nay tớ đuối vì chạy theo dọn cho em nó. Nhà tớ ở chung cư nên không có điều kiện cho em đi ra ngoài vệ sinh thường xuyên. Ở căn hộ nên việc lau dọn cung phải kĩ lưỡng hơn nữa: lau khô , dọn mìn , dùng vim , lau ướt , dùng nước lau sàn có mùi thơm rồi xịt chai xịt phòng nữa @__@ ... bao công sức mà xong cái nó lại bậy luôn. Bữa nay ko hiểu sao còn dây cả lên tường , ặc ặc.

Để tớ thử cột em ý lại xem thế nào, nghe lời bạn khỉ đột ... xong sẽ kiếm hộp làm toilet có cát cho em vậy ...

Đúng là nuôi chó đau khổ cái vụ này quá, em mèo nhà tớ đi vào little box sạch sẽ sành điệu, dọn cũng sướng .

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
sì quớ nói ai khỉ đột vậy nhỉ :eye_wide:

ximuoiximuoi

Hihi tại cái avatar đó. Tình hình là bó tay . Đã làm cả hộp vệ sinh cho em rồi mà em nhất định không chịu di đúng chỗ. Nhưng đã quá muộn. Bây giờ phải tìm chủ mới cho em rồi. Buồn qua T__T

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
ôi đúng là cái hình hại cái thân ( nói tui đó ) còn em chó của bạn là quá ngoan cố rồi nhỉ đem tặng mình đê :D

khoamax

T.Viên Năng Động
vậy ko cỏn cách nào khác xài kỉ luật thép với em nó thui bạn ah tập mau đi để ko nó lớn thêm tí nữa là càng khó dạy bảo lúm ah

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
vậy ko cỏn cách nào khác xài kỉ luật thép với em nó thui bạn ah tập mau đi để ko nó lớn thêm tí nữa là càng khó dạy bảo lúm ah

ví tính khí quá ư ương bướng nên em nó đả được bạn ý rao bán :D khoa chua đọc được sao ^^