• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con 2 tuần tuổi đã nên tiêm.....

sonlinh090309

Như tiêu đề mình xin được hỏi các mem có kinh nghiệm trong DD chia sẻ kinh nghiệm giúp mình cho các bé.
Nhà mình mới có lứa chó con mới.tính đến hôm nay đã tròn 2 tuần. Mọi người cho mình hỏi khi chó con đc 2 tuần tuổi thì đã nên tiêm mũi gì chưa? Và nếu tiêm thì tiêm những mũi nào ạ. Và tiêm trong vòng bao nhiêu lâu thời gian cách những lần tiêm nữa ạ.mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho mình để cho các bé được khoẻ mạnh. Mình xin cảm ơn

mới 2 tuần tuổi thì chưa nên tiêm gì bạn ah.
5-6 tuần tuổi thì tẩy giun lần 1 cho bé
Sau khi tẩy giun 7-10 ngày thì mới bắt đầu tiêm vacxin và sau 20-30 ngày tiêm nhắc lại 1 mũi vacxin nữa. có điều kiện thì tiêm 3 mũi là tốt nhất ah

sonlinh090309

ok bn mình sẽ ghi nhớ.à bn ơi hôm nay mình đã làm theo hướng dẫn của bn.thì chó mẹ đã đỡ giật nhưng khi nó thở thì vẫn bị khè khè.như vậy có phải bị viêm phế quản không.bạn có thể cho mình biết cách chữa trị được không?Cám ơn bn

nếu thỉnh thoảng mới thở khò khè thì ko sợ bạn ah. giữ ấm ăn uống đầy đủ vài ngày là tự khỏi, còn bị thường xuyên thì cách đơn giản nhất ko phải tiêm là bạn ra hiệu thuốc tây mua 1 liều kháng sinh amox 1 liều thuốc chống viêm, 1 loại thuốc nữa là thuốc tiêu đờm mà ng hay dùng hỏi ng bán thuốc sẽ biết ah.
Nếu nhẹ thì chỉ cần 1 liều thuốc chống viêm, và tiêu đờm là ok rùi ko cần phải kháng sinh.
Liều cho cún uống bằng liều của baby bạn ah.