• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bỏ ăn phải làm sao

birdy0812

Chó nhà mình là chó ta lai Nhật, 9 tháng tuổi, đã xổ giun đầy đủ nhưng chưa chích ngừa bệnh Care. 2 hôm nay bé bỏ ăn (xương, thịt, cá..bé đều ko chịu ăn) chỉ uống sữa. Bé vẫn khỏe mạnh, chạy tung tăng và đi tiêu bình thường. Trước đây chó nhà mình rất kén ăn nên lúc nào mình cũng phải xé đồ ăn thật kỹ, 1 lần cho ăn ít cơm với nhiều đồ ăn nên em nó khá mập mạp. Ko hiểu sao 2 bữa nay giở chứng như vậy. Các bạn giúp mình với :(:(

birdy0812

minbeyeu95 said:
chó 9th rồi thì ko lo lắm. bạn cho ăn đơn giản 2 hôm. hôm thứ 3 bé đói cho ăn ít thịt là đánh hết ngay
Mình thử cho bé ăn canh nhưng bé ko ăn. Quăng cho khúc xương hay miếng thịt chỉ ngửi rồi bỏ đi. Nhưng lúc thấy sữa thì nó nhào nhào vô giành -_- thiệt bó tay

little_pet

birdy0812 said:
Mình thử cho bé ăn canh nhưng bé ko ăn. Quăng cho khúc xương hay miếng thịt chỉ ngửi rồi bỏ đi. Nhưng lúc thấy sữa thì nó nhào nhào vô giành -_- thiệt bó tay
Chúc pé của bạn mau mau khỏe mạnh

birdy0812

little_pet said:
Chúc pé của bạn mau mau khỏe mạnh
Cám ơn bạn nha. Hôm nay bé bỏ uống sữa luôn rồi, chỉ chạy vòng vòng chơi với trái banh thôi. Lát mình chở bé đi bác sĩ :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

birdy0812

Các bạn ơi mình đã cho bé đi bác sĩ. Bác sĩ chích cho bé 1 mũi thuốc xổ lãi + 1 mũi Calcium, hẹn tuần sau đi chích ngừa Care. Mình có hỏi bác sĩ nhưng bác sĩ nói là chích 1 mũi Calcium thì bé sẽ ăn uống lại bth. Bé về nhà 2 ngày nay vẫn mạnh khỏe nhưng vẫn bỏ ăn. Dù mình ép ăn 1 ngày vẫn ko chịu ăn. Hnay mình sốt ruột wa nên phải cho bé uống sữa lại. Tình hình này phải làm sao

Thanh Nhàn91

Vậy chó của em cũq mới 2 tháq à mà mấi hôm nay nó chỉ liếm láp mấy miếq ròi bỏ đi chỗ khác. Còn ị thì em thấi nó cố sức rặq mà k ra vậy cho e hỏi có nên cho chó uốq nước biển khô mua ở tiệm thuốc tây hôq ạ