• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó biếng ăn quá...phải làm sao?

yumihuynh

tình hình là bé nhà mình 6th rồi.
từ nhỏ đến giờ mình cho ăn hạt, ban đầu mấy đứa nhỏ trong nhà thích nên cứ đến giờ ăn là bọn nó thay nhau để đồ ăn lên tay đút cho bé. riết nó quen thói, đồ ăn hạt mình cho vào bát nhất định không ăn, chỉ ăn trên tay.
Dạo gần đây có mấy ace nói không nên cho ăn hạt hoàn toàn như thế, mình đổ sang cho bé ăn cơm. Bé nhất định không ăn dù cho là 8 phần thịt, 2 phần cơm. trộn với pate. Mình cầm miếng thịt lên thì bé chịu ăn trên tay, cơm cũng ăn. Nhưng mà hạt còn đút như thế được, cơm thì không thể. Hix
đến tối mình lại quay sang cho ăn hạt, thì bé ăn rất ít. chỉ bằng 3/10 ngày trước.
Giờ biếng ăn luôn. com thì 1 2 hạy, thức ăn khô cũng vài hạt 1 ngày.
Có bác bảo cho nó nhịn đói, đói tự khắc ăn. mình cho ăn không ăn mình mang cất, đến khi đói quá bé ăn khá nhiều, nhưng cũng chỉ bữa đó, đến tối, hay hôm sau, lại biếng ăn như cũ.
Bé sức khỏe vẫn bình thường, chạy nhảy quạy phá vẫn thế.

hoanglan07z

YTC Developer
Cái này do nhà bạn chiều hư nó rồi... phải nhốt và bỏ đói lại 1 thời gian, dặn người nhà ko cho bé ăn trên tay, nếu muốn cho ăn thì phải đặt vào chén. Chó mèo rất khôn, mình cưng nó nó sẽ quen, sẽ đòi hỏi, vì ai cũng muốn được yêu thương chiều chuộng, tụi nó cũng biết giận, biết vòi, biết chơi "chiêu", để được cưng chiều âu yếm. Thương thì thương nhưng phải cho nó biết ai là chủ, ko một ngày nó nghĩ nó là chủ bạn phật ý nó có thể cắn hoặc cào. Tất cả đều do người cả

yumihuynh

Bỏ đói 1 thời gian là bao lâu hả bạn????trong time đó có nên cho bé ăn vặt ko??? Như phômai, bánh thưởng...

Last edited:

Sunsmile

Bỏ đói 1 thời gian là bao lâu hả bạn????trong time đó có nên cho bé ăn vặt ko??? Như phômai, bánh thưởng...
k biết chó nhà a có giống mấy bé nhà e hay k nhưng mà hồi trước mấy bé nhà cũng bỏ ăn nthế tại e chiều nó quá :)
bỏ đói 1 2 bữa thôi ạ.. cho ăn khoảng 2 3 bữa trong ngày mà a lấy lượng thức ăn vừa phải để cho cún ăn no thì dừng , chứ đừng lấy thức ăn ngập mặt, hay để sẵn nhiều đồ ăn để chó thích ăn lúc nào thì ăn a nhé :( nước thì lúc nào cũng fải có :p lâu lâu a lại cho ăn vặt như phô mai, sữa chua k đường... nv cún sẽ ko bỏ ăn mà còn mừng quýnh lên mỗi lần mình cho ăn nữa ấy ^^ Chúc bé nhà a mau ăn trở lại nhé !

yumihuynh

k biết chó nhà a có giống mấy bé nhà e hay k nhưng mà hồi trước mấy bé nhà cũng bỏ ăn nthế tại e chiều nó quá :)
bỏ đói 1 2 bữa thôi ạ.. cho ăn khoảng 2 3 bữa trong ngày mà a lấy lượng thức ăn vừa phải để cho cún ăn no thì dừng , chứ đừng lấy thức ăn ngập mặt, hay để sẵn nhiều đồ ăn để chó thích ăn lúc nào thì ăn a nhé :( nước thì lúc nào cũng fải có :p lâu lâu a lại cho ăn vặt như phô mai, sữa chua k đường... nv cún sẽ ko bỏ ăn mà còn mừng quýnh lên mỗi lần mình cho ăn nữa ấy ^^ Chúc bé nhà a mau ăn trở lại nhé !
mình là con gái bạn...hix
1 2 bữa ăn hay là 1 2 ngày bạn
mình bỏ đói bữa sáng trưa, tối cho ăn nó vẫn kén cá chọn canh.
dạo này đang salo nên hung dữ ra mặt, lại còn thái độ vênh váo nữa chứ.