• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó bị tiêu chảy, nôn liên tục . Giúp mình với!!!

khanh1478

chó nhà mình được 3 tháng tuổi, 1 tháng gần đây chó bắt đầu tiêu chảy liên tục phân nhầy có màu đen đen hôi, thỉnh thoảng có nôn. nhưng những ngày gần đây chó mình nôn quặn liên tục nôn ra dịch màu vàng trắng, chó bỏ ăn chỉ uống nước, lúc này đi ngoài ra phân còn có màu đỏ thẳm mùi hôi rất tanh. chó rất mệt và còn xuất hiện tình trạng co giật nữa. Các bạn giúp mình vs. mình sợ nó chết mất!!!

Cuong_bsty

chó nhà mình được 3 tháng tuổi, 1 tháng gần đây chó bắt đầu tiêu chảy liên tục phân nhầy có màu đen đen hôi, thỉnh thoảng có nôn. nhưng những ngày gần đây chó mình nôn quặn liên tục nôn ra dịch màu vàng trắng, chó bỏ ăn chỉ uống nước, lúc này đi ngoài ra phân còn có màu đỏ thẳm mùi hôi rất tanh. chó rất mệt và còn xuất hiện tình trạng co giật nữa. Các bạn giúp mình vs. mình sợ nó chết mất!!!
chó của bạn đã tiêm phòng vaccin 5,7 bệnh chưa?
cún của bạn thế nào rồi?
bạn cho mình sdt mình tư vẫn giúp

khanh1478

chó của bạn đã tiêm phòng vaccin 5,7 bệnh chưa?
cún của bạn thế nào rồi?
bạn cho mình sdt mình tư vẫn giúp
giờ cún của mình mất rồi. tội nó quá. bạn cho mình những triệu chứng trên là bệnh gì được không?
tại mình có nuôi thêm 1 con nữa mà sợ nó bị bệnh đó

Cuong_bsty

giờ cún của mình mất rồi. tội nó quá. bạn cho mình những triệu chứng trên là bệnh gì được không?
tại mình có nuôi thêm 1 con nữa mà sợ nó bị bệnh đó
bạn vệ sinh lại chuồng trại sạch sẽ rồi nuôi nhé. và tiêm vaccin cho chó, tẩy giun
chó của bạn theo mình là mắc bệnh do virus như care, parvo... việc điều trị ko có thuốc điều trị đặc hiệu, chỉ có cách tăng cường sức đề kháng, truyền nước bù điện giải và giờ có kháng thể bạn tiêm thêm kháng thể
hiện tại có que test bệnh care, parvo. bạn lấy mẫu phân test để có phác đồ điều trị tốt nhất
việc điều trị đạt kết quả cao khi hộ lý chăm sóc tốt+phát hiện bệnh sớm

khanh1478

bạn vệ sinh lại chuồng trại sạch sẽ rồi nuôi nhé. và tiêm vaccin cho chó, tẩy giun
chó của bạn theo mình là mắc bệnh do virus như care, parvo... việc điều trị ko có thuốc điều trị đặc hiệu, chỉ có cách tăng cường sức đề kháng, truyền nước bù điện giải và giờ có kháng thể bạn tiêm thêm kháng thể
hiện tại có que test bệnh care, parvo. bạn lấy mẫu phân test để có phác đồ điều trị tốt nhất
việc điều trị đạt kết quả cao khi hộ lý chăm sóc tốt+phát hiện bệnh sớm
vậy nó bị bệnh do virut care, parvo chứ không phải bệnh dại sao a?

khanh1478

Những triệu chứng này ko phải của bệnh dại bạn ạ. Thực ra bây giờ bệnh dại ko phổ biến bằng mấy cái bệnh care, parvo đâu.
ừ hồi trước nó tiêu chảy liên tục luôn, phân màu đen nhạt có mùi rất hôi, nó vẫn ăn bth nên mình nghĩ là không sao. nhưng đến vài tuần thì trở nặng lên nôn mửa nhiều, trước khi chết còn đi ngoài ra phân lỏng toàn máu nữa.
bệnh care, parvo này diễn biến phức tạp thật.

kiwi1106

Well-Known Member
ừ hồi trước nó tiêu chảy liên tục luôn, phân màu đen nhạt có mùi rất hôi, nó vẫn ăn bth nên mình nghĩ là không sao. nhưng đến vài tuần thì trở nặng lên nôn mửa nhiều, trước khi chết còn đi ngoài ra phân lỏng toàn máu nữa.
bệnh care, parvo này diễn biến phức tạp thật.
Tốt nhất bạn nên tiêm phòng mũi 7 bệnh cho nó. Phòng còn hơn chữa bệnh.