• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị thiếu máu- HELLPPPP!

keri

Cún nhà mình mới được 2 tháng tuổi, dạo này thấy nó hay bị run, lưỡi và lợi của nó trắng dã hà, đi đứng xiêu vẹo thế nào á. Mình đã đem đi trạm thú y Tân Bình thì người ta nói nó bị thiếu máu. Chích 3 ngày rồi mà bé vẫn yếu lắm, không chịu ăn uống gì hết. Bữa nay thì thấy hết run, nhưng do không chịu ăn uống nên bé lả người và sụt cân rất nhanh. Mỗi lần đem tới ông bs chỉ bốc nó lên coi coi rồi chích thôi. Mình không tin tưởng lắm. Ai có biết cách nào giúp bé hay có biết chỗ nào trị được chứng thiếu máu của bé thì chỉ mình với. Chỗ nào uy tín nha. Nhìn nó nằm mệt mỏi mình xót quá mà không biết làm sao.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
b thử hỏi ng` ta xem có thể chuyền dịch cho bé ko nhé
b cố bồi bổ cho bé đi nhé,cho ún thêm nc đường cho mau hồi sức nha, chúc bé mau khoẻ

keri

b thử hỏi ng` ta xem có thể chuyền dịch cho bé ko nhé
b cố bồi bổ cho bé đi nhé,cho ún thêm nc đường cho mau hồi sức nha, chúc bé mau khoẻ

Mình có hỏi nhưng người ta bảo không cần truyền. Nó chả chịu ăn gì cả, mình phải mua ống tiêm nhựa (không có kim nhé) bơm vào miệng nó không à. Cả uống nước cũng phải bơm cơ, nó chả chịu uống nước luôn.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Mình có hỏi nhưng người ta bảo không cần truyền. Nó chả chịu ăn gì cả, mình phải mua ống tiêm nhựa (không có kim nhé) bơm vào miệng nó không à. Cả uống nước cũng phải bơm cơ, nó chả chịu uống nước luôn.

b cứ cố làm thế cho tới khi bé khoẻ nhé, bồi bổ thêm cháo tim(bón thìa), sau ăn bơm sữa, cho hồi hồi = nc đg