• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị rụng lông nhiều!

h_thien_97

YTC Developer
Chào mọi người!

Nhà mình có 1 bé cún cái rất tinh nghịch! có bộ lông màu đen tuyền bóng mượt. Dạo này em thấy nó rụng lông nhiều nhưng khi em kiểm tra trên cơ thể của bé thì lại không có bất kì dấu hiệu nào của ve, bọ chét gì hết. Bé vẫn khỏe mạnh bình thường. Có bạn nào biết cách trị hay thuốc nào giúp cho bé cún mình không? cho mình xin sự giúp đỡ. Thanks mọi người!

Thiện,

trieuthienan

YTC Developer
Chihuahua nhà m cũng giống như cún của b. Rụng từ từ cả 3thg ko hết, m bứt nhẹ, lông ra cả nắm. Bsi kêu uống megaderm mà mua cả mấy trăm uống ko hết. H sao đây?

nth34hn

Em chó Nhật lai Bắc Kinh nhà mình cũng vậy. Từ khi được 2.5 tháng cho đến giờ là hơn 5 tháng, lúc nào lông cũng bay phấp phới khắp nhà. Em ý chỉ cần đặt 2 chân lên chân mình thôi, khi rút chân ra là quần mình đã dính lông rồi, chẳng cần phải mô tả lượng lông của em ý dính trên áo mình khi mình bế ẵm. Em ý chỉ cần lắc đầu hay nhảy cỡn lên là lông bay tứ tung. Ấy thế mà lông vẫn mượt và dày, lông rụng ra vẫn tơi và xốp, không bị vón cục hay dính bết, trên da cũng không có bất kỳ một nốt nào cả, nên mình nghĩ không phải do ký sinh trùng hay viêm da gì đó.
Bạn nào có kinh nghiệm xử lý, bày mình với!
(Mình nghe nói có thuốc trị rụng lông, nhưng không biết tiêm rồi thì có ảnh hưởng đến nội tiết tố của em ý không, vì có vẻ như rụng lông cũng giống như rụng tóc ở người vậy đó, chỉ là em ý rụng quá nhiều thôi)