• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị nôn vào ko ăn đc HELP !

detal199x

mình cần những ai có kinh nghiệm chỉ giúp với
chó nhà mình mới đc khoảng ~ 4 tháng tuổi cách đây vài hôm cún bị nôn và không ăn chỉ uống nước xong lại nôn ra nước
mình đem đi bác sĩ thì bs bảo là bị cảm tiêm 3 mũi thuốc trong vòng 3 hôm và về chỉ pha nước đường cho uống ( nc đường mua của bs luôn)
đến hnay là ngày thứ 4 rồi mà vẫn vậy cứ uống nước là nôn ra chất dịch nhờn và có nhiều bọt đi ngoài ra chất lỏng màu đen và rất tanh
ai biết cách chữa chỉ giúp mình với vì hnay là ngày thứ 4 rồi nên mình cũng rất lo
à quên lúc cún bị nôn trông rất khổ phải gồng người lên như kiểu muốn nôn mà dặn mãi mới ra
Mình cảm ơn trước các bạn đóng góp ý kiến giúp mình với

ChjP

T.Viên Năng Động
ban mua thử thuốc chống ói của người ấy..về đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé.cho e cún uống xem như thế nào..e ấy ko ăn bạn nhá lát cơm với thịt rùi mớm cho e ấy ăn ít một, ăn đến đâu hết đến đó, đừng để thức ăn dư thừa nhé .bạn cứ thử vậy xem như thế nào nhé.chúk cún bạn mau bình phục :go_mo:

detal199x

ChjP said:
ban mua thử thuốc chống ói của người ấy..về đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé.cho e cún uống xem như thế nào..e ấy ko ăn bạn nhá lát cơm với thịt rùi mớm cho e ấy ăn ít một, ăn đến đâu hết đến đó, đừng để thức ăn dư thừa nhé .bạn cứ thử vậy xem như thế nào nhé.chúk cún bạn mau bình phục :go_mo:
thanks bạn mình cũng đang định mua cái xi lanh với ít cháo về quấy loãng rồi đút cho cún

detal199x

ChjP said:
cún nhà bạn là cún gì vây?giờ nó như thế nào rùi bạn?
cún nhà tớ là cún lai mẹ là phú quốc còn bố là becgie
à cho tớ hỏi luôn là thuốc chống nôn đó mình sử dụng y như cho người luôn hay nếu dùng cách khác thì chỉ giúp tớ với
cún vẫn bị nôn và chỉ uống nước mai tớ mới quấy cháo với mua thuốc đc

ChjP

T.Viên Năng Động
bạn cứ đọc kĩ hướng dẫn ấy..chó nhỏ thì chỉ dùng ít liều lượng đi thui..còn chó to thì dùng liều lượng như người luôn..xem như thế nào..nếu gấp quá thì phải đưa ra bác sĩ xem như thế nào ko nguy kịp thì khó chữa lắm..................

Vi cho phu quoc la cho trong nuoc nen khi cho bi non ko an duoc thi ban mua trung ga ta ve ban lay trung nhung qua nuoc nong sau do cho no an.vi trung ga rat tot nen se giup cun khoe hon.sau cun an dk se mau khoe thoi.

hoangthu12345

Lần sau bạn nên làm theo lời bác sĩ nhé.Cún bị ói tốt nhất là không nên cho ăn,chỉ nên cho uống nước,để hồi sức thì nên đi truyền nước biển.Bởi vì chó của bạn ói thì có nghĩa là đường ruột của nó khá yếu.Nếu nó bệnh đường ruột,đi cầu ra máu thì càng không nên cho ăn,càng cho ăn cún của bạn càng mất máu và mau chết hơn.Bạn có thể gọi 0993105670 để hỏi thêm về vấn đề này

thanh_hm89

YTC Developer
detal199x said:
chó nhà mình mới đc khoảng ~ 4 tháng tuổi cách đây vài hôm cún bị nôn và không ăn chỉ uống nước xong lại nôn ra nước
mình đem đi bác sĩ thì bs bảo là bị cảm tiêm 3 mũi thuốc trong vòng 3 hôm và về chỉ pha nước đường cho uống ( nc đường mua của bs luôn)
đến hnay là ngày thứ 4 rồi mà vẫn vậy cứ uống nước là nôn ra chất dịch nhờn và có nhiều bọt đi ngoài ra chất lỏng màu đen và rất tanh
ai biết cách chữa chỉ giúp mình với vì hnay là ngày thứ 4 rồi nên mình cũng rất lo
à quên lúc cún bị nôn trông rất khổ phải gồng người lên như kiểu muốn nôn mà dặn mãi mới ra
detal199x said:
detal199x said:
Mình nghĩ bạn nên tìm 1 bác sĩ khác và không nên tự điều trị cho cún. Vì có thể làm tình trạng bệnh trầm trọng hơn.
Để khẳng định nguyên nhân gây bệnh cần có nhiều yếu tố khám lâm sàng, bệnh sử, khám phi lâm sàng... nữa bạn ah.
Mong bạn post tình hình bé hằng ngày để mọi người yên tâm nhe.Thân!

Tony Nguyen

skyfall.689ue said:
xi lanh là thuốc gì vậy mọi người? mua ở đâu vậy? cún nhà mềnh cũng bị bệnh như cún bạn này
xi lanh là bơm kim tiêm đó bạn hix, bạn có học theo chủ topic cũng nhớ bỏ kim nhọn za ko die cún nha hix hix

Tony Nguyen

hix cún nhà mình cũng vậy tự nhiên bỏ ăn ko chịu ăn 1 tý zì hết chỉ uống nc thui
ps:/ cún nhà mình bị đi ngoài za phân loãng ko mùi màu vàng gần như lòng đỏ trứng ý
nôn cũn y xì vậy mà vẫn khỏe mạnh ko nằm lỳ 1 chỗ đâu hix hnay là ngày t2 zùi
ai bít cún nhà mình bị sao chỉ zúp mình với huhu

thanh_hm89

YTC Developer
Tony Nguyễn said:
hix cún nhà mình cũng vậy tự nhiên bỏ ăn ko chịu ăn 1 tý zì hết chỉ uống nc thui
ps:/ cún nhà mình bị đi ngoài za phân loãng ko mùi màu vàng gần như lòng đỏ trứng ý
nôn cũn y xì vậy mà vẫn khỏe mạnh ko nằm lỳ 1 chỗ đâu hix hnay là ngày t2 zùi
ai bít cún nhà mình bị sao chỉ zúp mình với huhu
cún vừa nôn, phân lỏng, bỏ ăn sẽ suy kiệt rất nhanh cần được bác sĩ truyền dịch để duy trì điện giải bạn ah

thanh_hm89

YTC Developer
BÁC HAI @ said:
Bạn thử thuốc Bivermectin 0,25% + Biosone theo tỉ lệ 2+1 = 1 cc tiêm cho nó xem ?
BÁC HAI @ said:
Bạn thử thuốc Bivermectin 0,25% + Biosone theo tỉ lệ 2+1 = 1 cc tiêm cho nó xem ?
Bivermectin 0.25% thành phần chính là Ivermectin dùng để trị nội và ngoại ký sinh, ko dùng trong trường hợp này đâu bạn nhé. chúc bạn vui

thanh_hm89

YTC Developer
hoangthu12345 said:
Lần sau bạn nên làm theo lời bác sĩ nhé.Cún bị ói tốt nhất là không nên cho ăn,chỉ nên cho uống nước,để hồi sức thì nên đi truyền nước biển.Bởi vì chó của bạn ói thì có nghĩa là đường ruột của nó khá yếu.Nếu nó bệnh đường ruột,đi cầu ra máu thì càng không nên cho ăn,càng cho ăn cún của bạn càng mất máu và mau chết hơn.Bạn có thể gọi 0993105670 để hỏi thêm về vấn đề này
Đúng đấy các bạn. Đừng tự chữa các bạn nhé

Lê Quỳnh Nhi

Sđt la cua ai v ạk
Lần sau bạn nên làm theo lời bác sĩ nhé.Cún bị ói tốt nhất là không nên cho ăn,chỉ nên cho uống nước,để hồi sức thì nên đi truyền nước biển.Bởi vì chó của bạn ói thì có nghĩa là đường ruột của nó khá yếu.Nếu nó bệnh đường ruột,đi cầu ra máu thì càng không nên cho ăn,càng cho ăn cún của bạn càng mất máu và mau chết hơn.Bạn có thể gọi 0993105670 để hỏi thêm về vấn đề này[/QUOT