• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị nhiễm sán thì phải làm sao? giúp em với

utbi91

cún nhà em là chó gấu được 3 tháng rồi , mới mua về thì khoảng mấy ngày sau đi cầu trong phân có lẫn sán,em sợ quá nên lên web tham khảo rồi mua Fugacar về cho em ấy uống nửa viên,sau đó nó đi vệ sinh ra phân có lẫn cả giun và sán. Em cứ nghĩ là hết rồi, ai ngờ mấy ngày sau nó đang ngồi chơi thi nguyên 1 con sán ở đâu bò ra nhìn mà phát hãi. Bác nào giúp em với, làm sao để diệt sán tận gốc đây

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
đơn giản lắm em bây giờ em đem ra cho bs chích thuốc sỗ lãi là hết thôi ^^

utbi91

mình đã mang ra thú y rồi mà chị đó nói mới uống rồi ko cho uống nữa, mà với tình hình sán tùm lum như thế này mình cần giải quyết gấp chứ ko là chị mình ko cho nuôi bé :((

fugaca mà bạn dùng đó cũng diệt đc 1 số giun trên chó thôi, ở chó có một số loại giun sán ma ở ng ko có vì thế ma tốt nhất mình nên dùng thuốc cho chó. Tuy nhiên bạn đã xài thuốc này rồi thì phải mottj thời gian sau khoang 3 tháng mới tẩy giun đc tiếp

Mr Son

Chao ban,ban dung lo qua nhe, ban yen tam vao cau trloi of minh.cho nha ban dung fugaca ko co tac dung dau vi da day cho acid cuc manh lam hong thuoc,thuoc do chi dung cho nguoi thoi,viec tay giun san fai dung thuoc tay giun san cho cho meo rieng nhe.dung loai co duoc chat tetramisol cho hieu qua cuc tot.ban nen dung thuoc cua hang fifzer la yen tam.tren do co ghi ro lieu luong do. minh cung ko nho ro ten thuong fam cua no.ban tu tim nhe.minh tung chua nhung ca nay roi.tay vai lan dau sach san, tam 1 thang sau tay lai,fai mat 2 den 3 thang la yen tam.chuc ban thanh cong

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Trị sán không dùng thuốc tẩy giun Fugacar được em. Em dùng 2 loại thuốc trị sán là Praziquantel hoặc Tanox ( chứa hoạt chất Niclosamide ) liều dùng theo thể trọng trên hộp thuốc có ghi, thuốc này cho người nhé nhưng dùng cho chó mèo rất tốt. Em bẻ đôi hoặc 4 viên thuốc rồi nhét sâu vào miệng chó mèo cho nuốt, lặp lại 1 lần nữa sau 1 tuần.

Đợt trước anh mua hơn 10k/hộp thì phải.

Niclosamid là thuốc chống giun sán có hiệu quả cao trên sán bò (Taenia sagitata), sán lợn (T. solium), sán cá (Diphyllobothrium latum) và sán lùn (Hymenolepis nana). Cơ chế tác dụng của thuốc còn chưa biết rõ. Niclosamid tác dụng tại chỗ do tiếp xúc trực tiếp trên đầu sán. Thuốc can thiệp vào sự chuyển hoá năng lượng của sán có thể do ức chế sự sản sinh ra adenosin triphosphat (ATP) ở ty lạp thể. Thuốc cũng ức chế sự thu nhận glucose của ký sinh trùng. Kết quả là đầu sán và các đoạn liền kề bị chết. Toàn bộ sán không giữ lại được trong ruột và bị tống ra ngoài theo phân cả con hoặc thành các đoạn nhỏ.

Mr Son

pate noi cung dung do, co the dung nicloramid hoac praziquantel cung tot. don gian hon neu nha xa benh vien khong tim duoc cho nao mua thuoc thi. kiem may cai hat qua cau nghien nat ra dem dun voi 1 it nuoc soi trong khoang 10- 20' thi cho uong, vai ngay nhu the. ket hop voi cho an nhan hat bi ngo nghien tron thuc an cho be an, cho an trong vai ngay la heiu qua lam ban ah. dieu tri dai hay ngan ngay fai tuy thuoc vao vong doi qua san cho. nen dinh ky 1 thang tay lai bang 3 loai thuoc kia 1 lan vao buoi sang truoc khi cho an khoang 3h.

Mr Son

moi nguoi co 1 y kien khac nhau nhung chung nhat, moi nguoi deu muon cho be nha ban khoe manh thoi. theo minh thay su dung thuoc cua nguoi tren cho meo de tri san la la chua hieu qua vi da day ruot cua ng va cho meo co do acid khac nhau nen se tuong tac lam hong thuoc. de dieu tri cho hieu qua thi ban su dung thuoc thu y chuyen dung cho cho meo la hieu qua nhat. ve thanh fan trong thuoc cung chi co nicloramid, tetramisol hoac praziquantel cac chat nay cho hieu qua tot nhung trong da day cho meo lai bi phan huy lam hong thuoc, su khac nhau giua thuoc cua ng va cho meo la cong thuc va thanh phan ta duoc trong thuoc, thuoc cho meo co ta duoc dac biet lam trung hoa bot acid da day. nen thuoc co the xuong duoc ruot non de diet san. con thuoc cua nguoi khong co thanh fan ta duoc nhu vay vi nguoi khong can fai dung den.

MN_lovedogcat

Giúp mình với . Chó nhà mình bị nhiễm sán đũa từ mẹ . Nhà mình nhận nuôi được hai tuần rồi . Bây em ấy có đủ triệu chứng nôn ra sán , tiêu chảy có sán , gày gò thiếu máu , bụng to ... bệnh này nhiễm ở người được . Bây giờ em ấy phải cách ly nhưng em nó còn không đứng dậy nổi cứ nằm rồi ói thôi . Chả chịu ăn gì cả :((( Giúp mình với mình vừa sợ mất chó vừa sợ nhiễm sán ạ.!