• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị co giật chân? Có phải bệnh còi xương k?

MỹLinh1709

Em có nuôi 1 em cún chihuahua , tầm 8-9 năm rồi . Em muốn tìm 1 bs thú ý uy tín để em khám sk cho cún . Mấy ngày nay thấy cún hay bị ho khan , nên em thấy lo lắng . Lúc trước em hay cho cún đi thú y bên Nguyễn Thị Nhỏ quận 6 , nhưng em thấy cách họ chữa bệnh không tận tâm mấy . Mong mọi người biết thú y đâu tốt hãy chỉ giúp em với ạ , quận 6 hay quận 11,quận 5 gì đều được . Em xin cám ơn rất nhìu ạ

Ph1122

Chó nhà mình đc 4 tháng tuổi rồi. Hai chân sau nó tự dưng mấy hôm nay lại bị giật. Nó cứ rên la suốt. Mình đưa đi bs thì họ nói nó thiếu caxi, họ tiêm và cho thuốc về uống nhưng k khỏi. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình vs ạ. Mình sợ để lâu nó sẽ bị liệt.

Ph1122

Em có nuôi 1 em cún chihuahua , tầm 8-9 năm rồi . Em muốn tìm 1 bs thú ý uy tín để em khám sk cho cún . Mấy ngày nay thấy cún hay bị ho khan , nên em thấy lo lắng . Lúc trước em hay cho cún đi thú y bên Nguyễn Thị Nhỏ quận 6 , nhưng em thấy cách họ chữa bệnh không tận tâm mấy . Mong mọi người biết thú y đâu tốt hãy chỉ giúp em với ạ , quận 6 hay quận 11,quận 5 gì đều được . Em xin cám ơn rất nhìu ạ
Chó nhà bạn bị viêm phổi rồi đấy ạ. Nên đưa đi bs sớm đi bạn. Chó nhà mình cũng vừa hết bệnh này. Để lâu chữa khó lắm ạ.

kiwi1106

Well-Known Member
Chó nhà mình đc 4 tháng tuổi rồi. Hai chân sau nó tự dưng mấy hôm nay lại bị giật. Nó cứ rên la suốt. Mình đưa đi bs thì họ nói nó thiếu caxi, họ tiêm và cho thuốc về uống nhưng k khỏi. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình vs ạ. Mình sợ để lâu nó sẽ bị liệt.
Bs cho thuốc về uống có phải là thuốc bổ sung canxi ko bạn? Thứ nhất khi bị bệnh này bạn phải chú ý đến chế độ ăn uống cho nó - phải đủ chất. Thứ hai phải cho nó tắm nắng, cho ở nơi thoáng đãng, nhiều ánh nắng. Thứ ba là ngoài việc bổ sung canxi thì cần chú ý bổ sung thêm vitamin nữa.
Ngoài ra co giật chân cũng có thể là dấu hiệu của bệnh liên quan đến thần kinh.

Thanhthao275

Bạn xem bé có khát ko nhé.đừng cho liếm linh tinh rùi tắc ruột à (Có thể là tóc,là bụi,sỏi đá vụn nữa...)
Cần gì thêm bạn cứ hỏi ^^
Làm ơn giúp em với:
Ruby nhà em không biết bị gì nửa tháng nay đi cà nhắc chân sau bên phải, có dấu hiệu hơi teo nhỏ so với chân còn lại. E mang ra bs lúc đầu ngta bảo thiếu calci, e có về bổ sung calci nhưng mãi ko khỏi. Rồi đi khám chụp Xquang ở 151 Lý Thường Kiệt bs bảo viêm dây thần kinh về cho uống 3B cũng ko khỏi. Hqua chị kia chỉ e lại ẳm đến 66 Đường 11 Gò Vấp soi lại Xquang bs nói xương hông có vấn đề. Nắn khớp hông thì nghe rạo rạo ko vào khớp và thấy ở chỗ đó u một cục và lõm xuống khác với bên còn lại. Bs kê 2 viên bảo uống trong 4 ngày rồi mang ra tái khám. Nếu ko hết xem tới phương án phẫu thuật. Sợ loạn sản xương hông. Nhưng em thấy nhiều ý kiến khác nhau quá vả lại e cũng ko muốn bé đụng dao kéo khi còn quá nhỏ(<4 tháng)
Anh chị nào có kinh nghiệm làm ơn cho em lời khuyên và cho em biết Ruby nhà em là bị ntn ko ạ? Hơn nửa tháng nay chạy chữa khắp nơi tốn tiền nhiều nhưng ko khỏi..Thật sự thì giờ e ko biết ntn nữa. E cảm ơn!

kiwi1106

Well-Known Member
Làm ơn giúp em với:
Ruby nhà em không biết bị gì nửa tháng nay đi cà nhắc chân sau bên phải, có dấu hiệu hơi teo nhỏ so với chân còn lại. E mang ra bs lúc đầu ngta bảo thiếu calci, e có về bổ sung calci nhưng mãi ko khỏi. Rồi đi khám chụp Xquang ở 151 Lý Thường Kiệt bs bảo viêm dây thần kinh về cho uống 3B cũng ko khỏi. Hqua chị kia chỉ e lại ẳm đến 66 Đường 11 Gò Vấp soi lại Xquang bs nói xương hông có vấn đề. Nắn khớp hông thì nghe rạo rạo ko vào khớp và thấy ở chỗ đó u một cục và lõm xuống khác với bên còn lại. Bs kê 2 viên bảo uống trong 4 ngày rồi mang ra tái khám. Nếu ko hết xem tới phương án phẫu thuật. Sợ loạn sản xương hông. Nhưng em thấy nhiều ý kiến khác nhau quá vả lại e cũng ko muốn bé đụng dao kéo khi còn quá nhỏ(<4 tháng)
Anh chị nào có kinh nghiệm làm ơn cho em lời khuyên và cho em biết Ruby nhà em là bị ntn ko ạ? Hơn nửa tháng nay chạy chữa khắp nơi tốn tiền nhiều nhưng ko khỏi..Thật sự thì giờ e ko biết ntn nữa. E cảm ơn!
Tội cho bé quá nhưng trường hợp của bạn quả thật là khó. Đến bác sĩ còn chẩn đoán mỗi người một kiểu thì qua đây chỉ nghe bạn mô tả cũng khó mà giúp gì được. Theo mình nghĩ bạn cứ cho uống thuốc theo đơn của bác sĩ xem thế nào. Đồng thời bạn có thể hỏi thêm bác sĩ nào thật uy tín, lưu ý là bác sĩ luôn chứ ko phải phòng khám, nếu có điều kiện cho đến khám thêm một lần nữa xem sao.

phongkhamkt2

phongkhamkt2

Chó nhà mình có biểu hiện khá giống rùi: 2 chân sau khi chạy mình thấy nó hơi xiêng xiêng, k có chạy khỏe như ngày xưa. Ngay phần cẳng chân bị bé lại thì phải (thấy móp móp ngay phần giao vs đùi nó). Nó bị rung nhiều lắm, có khi rung cả người.
Còn cái đầu bị rung theo kiểu lắc qua lắc lại liên tục đó, k giống như nó thở đâu.
nón bảo hiểm