• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó becgie con bỏ ăn mệt mỏi

TrungBds

chào tất cả anh chị e yêu thú cưng!
Mình vừa mua 1 e becgie đực 3 tháng tuổi tại trại chó sơn Tây ( do vũ đỗ Tuấn kiệt là chủ). Khi mình nhận được chú chó thì không có giấy tờ nguồn gốc, ko có sổ tiêm chủng. Chó yếu và gầy , hiện chó bỏ ăn và lờ đờ , mình có điều trị, xét nghiệm máu rồi mà thấy e nó chưa đỡ. Mình muốn nhờ ace tư vấn cho mình 2 vấn đề.
1. Cách điều trị cho e nó
2. Mình mua chó ( e no 12 trieu ) mà hỏi giấy tờ thì e nó bảo bận quá, nhân viên gửi chó mà thiếu sót, mình gọi mãi nhờ e nó chụp cho mình cuốn sổ tiêm chủng thì e nó hứa mai ( mà mai nặng mại ) ko thấy hồi âm. Với lại chó rất gầy và ốm, mình ở xa ko chọn được , tất cả trông cậy vào trại mà gửi cho mình e chó hết hồn. Các bạn cho mình 1 lời bình về trang trại chó này nhé! Thank all

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Chó bạn mua ko có giấy tờ thì tối thiếu cũng phải có sổ tiêm chủng (bạn mua chó khá đắt) mà ko có thì ko nên mua, tỉ lệ dính chó bệnh là khá cao.
1. Cách điều trị thì bạn nên mang ngay ra thú y để điều trị
2. Mình đưa ra bạn kinh nghiệm mua chó: đừng vì ham rẻ mà mua chó, nên tìm rõ nguồn gốc của người bán chó, xem có dính phốt gì chưa, khi mua chó phải có giấy tờ đảm bảo (sổ tiêm phòng) và phải có bảo hành các bệnh cho chó ít nhất từ 15-30 ngày (vì thường nếu chó tiêm đầy đủ thì chủ chó ko bao giờ sợ cái này). Đặc biệt với các bạn ở xa thì nên tìm những nơi uy tín, tốt nhất là mua của người quen hoặc có giới thiệu đảm bảo, mua đắt 1 chút còn hơn mua phải chó bệnh, tiền chữa quá tội tiền mua