• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chia sẽ kinh nghiệm nuôi bulldog con :3

Khểnh Dẻ

em vừa mới mua 1 bé bulldog :3 khoảng 1 tuần nữa bé sẽ về với em. đây là lần đầu tiên em nuôi cún . nên hoàn toàn mù mờ phải làm như thế nào.
mong mọi người có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em. bé bull em đem về chỉ khoảng 2 tháng
trước khi đem về e cần phải chuẩn bị những gì mong mn giúp đỡ : lồng , lược chải lông .
và sau khi đem về. mọi người cho em hỏi về việc chăm sóc bé bull
Nên cho bull ăn gì, ngày mấy lần, và mỗi lần ăn khoảng bn chén :3 mỗi lần em ấy ăn thì mặt dơ. v em có cần phải lau mặt rửa mặt cho em ấy không , và mình có fai đánh răng cho em ấy không :3
Bull di vệ sinh rồi e có cần phải rửa mông lại cho em ấy không. mỗi tuần nên tắm cho em ấy mấy lần là đủ
.
mỗi lần em áy ra đường chơi về có cần fai tắm lại rửa chân cho em ấy ngừa sán không
nên sỗ lãi cho em ấy định kì bao nhiêu lần , có vacxin ngừa ve , nên tiêm vacxin nào, khám định kì lúc nào... hay không
phải tập bé bull đi vệ sinh đúng chỗ như thế nào, và em ấy đi sai thì em nghe nói phải đánh @@ k lẽ pải đánh thật đau em ấy s ~~ vì e củng k nỡ lắm
mọi người giúp em nhé. cám ơn mọi người nhiều lắm :icon027::icon027: