• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chỉ là thông tin nhỏ!

ngoisaotuyet

YTC Developer
Đây là một thông tin nhỏ mình dc biết mà chắc một số bạn ở đây cung có thể bit rồi nhưng còn một số bạn chưa biết nên mình mún chia sẻ!! Chắc hẳn trong số các bạn có ai đó đang có một dấu hỏi lớn trong đầu là khi pé mèo iu của chúng ta qua đời thì pải làm sao đây không lẽ cho ra bãi rác thế thì tội quá.Vì vậy khi nhà bạn nào có mèo qua đời thì mang thi thể của em mèo đến thú y đó nhờ người ta thiêu xác ẻm cho ẻm về với các bụi chứ đừng để thi thể ẻm ở đâu đó ở ngoài tội lắm :em xin_em xin:.
Người ta sẽ hẹn hay liên lạc với mình gọi mình mang xác ẻm ra khi thix hợp, giá có 50 ngàn thui nhưng chỉ thiêu em nào dưới 10 kí thui còn từ 10 kí trở lên thì phải ra Bình Hưng Hòa thiêu vì có thể gây ô nhiễm và giá thì mình không biết nha!! :)

milkchocolate

T.Viên Năng Động
nhưng chắc cũng phải ra các cửa hàng thú y lớn chứ nhỉ? thiêu xong rùi mình có nhận tro của em ấy về k bạn?

ngoisaotuyet

YTC Developer
À không cần đâu bạn cứ ra ngoài cửa tiệm nào đó gùi hoi thử người ta xem. Lần trước di` mình làm ở tiệm trên đường lê văn sĩ đó, tại hum đó mình không đi chung nên ko cung cấp rõ cho các bạn, mình xin lỗi :gongxi-1:

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
khi một bé pet của mình qua đời bố mình thường chôn luôn dưới gốc cây cảnh

txh1403

Phá phách member
:Onion32: ,nếu bạn ở Hà nội thì mang ra khách sạn chó mèo còn có thêm dịch vụ chôn ở đó luôn,rồi làm bia khắc chữ,cúng bái đoàng hoàng và đến ngày còn có thầy đến cầu siêu cho bé ,tuy 1 điều là chi phí chắc tốn kém hơn nhưng mà 1 con vật nếu đã gắn bó lâu với ta và ta coi nó như 1 thành viên trong gia đình rồi thì cũng đáng phải ko ^^

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
:Onion32: ,nếu bạn ở Hà nội thì mang ra khách sạn chó mèo còn có thêm dịch vụ chôn ở đó luôn,rồi làm bia khắc chữ,cúng bái đoàng hoàng và đến ngày còn có thầy đến cầu siêu cho bé ,tuy 1 điều là chi phí chắc tốn kém hơn nhưng mà 1 con vật nếu đã gắn bó lâu với ta và ta coi nó như 1 thành viên trong gia đình rồi thì cũng đáng phải ko ^^

Có phải là chỗ ở Trương Định không hả bạn. Ở đó có bác rất yêu quý động vật, thấy lên tv suốt ^^

ngoisaotuyet

YTC Developer
OH, cảm ơn các bạn đã cung cấp thêm thông tin rất bổ ích. Tại mình ở thành phố HCM nên chắc tại ở đây chật quá nên không thấy chổ nào chôn cả. :hmmm: Nếu ai biết ở HCm mà chổ nào chôn được thì cho mình biết nha các bạn !!! THank các ban nhiều :le_luoi:

Nhung90

T.Viên Năng Động
hixhix, nhà tớ quanh vườn toàn là mộ các em nhà tớ, nhắc đến mà tưc dễ sợ, mình yêu thương chăm bẵm bao lâu các ông các bà ấy cho ăn bả mới cú chứ, có lần tớ phải chôn 3 em cùng lúc em nhỏ nhất là 9kg, hixhix, vụ ấy papa tức quá vào đập tan cái cửa kính nhà ấy ra, hixhix khủng khiếp, khủng khiếp... tớ mà mang xác các em lên trên Hà nội thì còn tội nghiệp các em hơn nên tớ vẫn hay chôn :sadcorner: