• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

........chỉ mình cho chó ăn,bé ko chịu ăn............

mít

chào các bạn

Mình mới mua 1 con chó fox lai chihuahua bé đã đẻ 2 lứa rồi ,bé khỏe lắm ,sủa to ,thích nô đùa ,mình cho bé đi sổ lãi rồi,không hiểu sao mà bé ko chịu ăn cơm :hmmm: ,
mình phải đút cơm cũng chẳng ăn, mà đúc thịt lại ăn 1 ít tẹo ,cho thêm thịt ko chịu ăn ,bạn nào biết cách cho bé ăn gì xin chỉ mình với .Thanhk you ..... :gongxi-1:

Bé Ken Naive

Thành Viên Đẹp Trai
cái vấn đề ăn đấy ... bạn nên hỏi chủ cũ xem thường cho chó ăn j` !!! nhiều khi về nhà mới ... cho ăn k hợp khẩu vị nên pé bỏ bữa thui ... !!!

mangaka

YTC Developer
mấy cái con này "khôn" lắm. Nó chỉ ăn "mồi" thôi, ko ăn cơm đâu.
con fox nhà t cũng thế/ chỉ lựa thịt rùi bỏ lại cơm.
cách duy nhất là thái nhỏ thịt rồi trộn đều cơm vs thịt í bạn, nó bắt buộc phải ăn cơm thui.

buratino1703

YTC Developer
Con hay có trò đó lắm, về nhà mới hay thế. Nhưng đa phần là chỉ ăn thịt không ăn cơm. 2 vợ chồng mình cũng đau đầu với vụ đó đây. Chả là có 1 cún Nhật, thịt thì ăn, cơm nhè ra. Giờ cứ phải thực hiện theo phương pháp sau:
1. Nhá cơm với thịt trộn đều lên.
2. Cho cún ăn đầu bữa cơm của nhà, cuối bữa nếu thấy cún ăn nhiều hay ít cũng cất đi, làm thế vài lần bữa sau cho thức ăn vào bát là chén liền. Tại vì có 1 số cún cứ ăn vài miếng rồi lại tỏ vẻ chán, chay đi chơi, lúc sau thấy đói lại về ăn, nghĩa là ăn rả rích cả ngày.
Theo cá nhân mình nếu nó không bệnh gì mà không ăn cứ thực hiện như trên rồi nó khác phải ăn, nó sẽ không chết đói đâu vì sắp chết đói nó lại...phải ăn :)
PS: con cún nhà mình khảnh ăn lúc về(chỉ ăn phổi) giờ ăn tuốt thức ăn khác, hoa quả thì chắc chỉ có quả chanh là nó không ăn được nữa thôi. He he....