• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chăm mèo đực sau khi thiến?

kyshar249

:44:
Như tiêu đề, mình vừa thiến cho 4 chú mèo nhà mình, 3 con sau đó thì phê thuốc nên ngủ li bì, thi thoảng giật người một chút. Mình nên cho nó ăn uống ra sau trong thời gian này? Cho ăn chà bông hay cá băm nhuyễn đc ko?
- Con còn lại thì thuốc mê hết tác dụng sớm nên lết đi lung tung khắp phòng. Nó ko chịu để mình vuốt ve vì sợ. Bây giờ mình nên làm sao, mn giúp mình vs? Sợ vết thương chà sát xuống sàn, chưa khô máu, nhiễm trùng~~~ :4_002:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Thường thì bạn phải nhốt mèo trong 1 cái chuồng vì khi gần hết tác dụng của thuốc mê, mèo bị chóng mặt đập đầu và đi loạng choạng, cứ nhốt vào chuồng, để 1 ca nước trong đó khi nào mèo tỉnh hẳn sẽ uống nước. 1 ngày sau là mèo trở lại trạng thái bình thường thôi. Nếu sợ nhiễm trùng thì ngày hôm sau tiêm cho 1 liều kháng sinh nữa là khỏe. Nhưng thường không ai tiêm do thiến mèo đơn giản và sau đó vết thương cũng lành rất nhanh.

Thân mến.