• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó vs mèo

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
E đang nuôi 1 e mèo ta ( đực) + một e chó Phốc cái. Hôm qua , E mego cắn e phô
? Sao thế bạn...Bạn bổ sung thêm chi tiết cho bài có nghĩa nhé, ko sẽ bị tính là spam...
Bạn có 24h để edit!

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Sorry bạn, hôm qua đang viết dở thì e mÌnh giật lấy rồi ấn gửi.
E mèo nhà mình suốt ngày cắn e chó còn cứ lúc nào mình có nhà là e chó xông lên , cắn cào thậm tệ khiến e mèo xưỡc cả mặt

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Sorry bạn, hôm qua đang viết dở thì e mÌnh giật lấy rồi ấn gửi.
E mèo nhà mình suốt ngày cắn e chó còn cứ lúc nào mình có nhà là e chó xông lên , cắn cào thậm tệ khiến e mèo xưỡc cả mặt
Rồi sao nữa hả bạn?
Theo mình thì bạn nên tách 2 em ý ra, chó với mèo đa phần khó hòa hợp đc. Bé chó xông lên khi bạn có nhà là vì "chó cậy gần chủ",bé muốn bạn bảo vệ nên thế...Bé mèo bị xước mắt thì bạn nên lấy nước muối rửa cho bé tý xíu, còn ko có thể để nó tự lành nhé...
Mà 2 bé bn tháng rùi?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé mèo 5 th bé chó 1 tháng bạn à
Thế thì đúng quá rùi, 2 bé còn nhỏ, quậy phá tranh chấp là việc đương nhiên.
Bạn tách bé chó ra, bé còn nhỏ thế thì khá yếu đó, mới đầu đánh vậy thôi chứ mà mèo 5th vẫn hơn, bé mèo mà cào thì bé chó chết đó.
Thú thực ghép mèo và chó ở tuổi này hơi khó,ít nhất 1 trong 2 bé nên >1 năm, già dặn hơn mới ghép đc (hồi trc bé cún 2th nhà mình toàn rúc vào bé mèo 2 tuổi như mẹ con ý, thích lắm)
Giờ nên xích 2 bé mỗi đứa 1 nơi, cho bé chó lớn hơn hẵng ghép lại. Cứ xích trc mặt ý, đữa nào gây sự cho ăn đòn, đứa kia kiểu ì chả sợ lây...
Vậy thôi, chúc bạn thành công ^^