• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó nhà mình không chịu ăn gì

Nghi Min

Con Hột mít nhà mình mới đc 1-2 tuần tuổi
Nhỏ = nắm tay và được đem từ Qui nhơn về Đà Nẵng
Nhìn em ấy dễ thương lắm
Mỗi tội không chịu ăn gì, yếu lắm!
Mình cho em í uống sữa thì liếm láp đc 1 tí lại bỏ đi :(
Ko chịu ăn gì cả :( mặt lúc nàoo cũng buồn vì nhớ mẹ!
Các bạn chia sẻ cho t kinh nghiệm nuôi chó cũng như cách vệ sinh, nhu cầu thực phẩm ( thích ăn gì?) và hoạt động như thế nào? nhé vì t lần đầu tiên nuôi cún
Thân :)

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nghi Min said:
Con Hột mít nhà mình mới đc 1-2 tuần tuổi
Nhỏ = nắm tay và được đem từ Qui nhơn về Đà Nẵng
Nhìn em ấy dễ thương lắm
Mỗi tội không chịu ăn gì, yếu lắm!
Mình cho em í uống sữa thì liếm láp đc 1 tí lại bỏ đi :(
Ko chịu ăn gì cả :( mặt lúc nàoo cũng buồn vì nhớ mẹ!
Các bạn chia sẻ cho t kinh nghiệm nuôi chó cũng như cách vệ sinh, nhu cầu thực phẩm ( thích ăn gì?) và hoạt động như thế nào? nhé vì t lần đầu tiên nuôi cún
Thân :)
Bạn post sai chuyên mục như thế này, ng khác sẽ rất khó thấy để trả lời giúp bạn.
Cún 1-2 tuần tuổi mà bị tách mẹ là quá sớm. Với độ tuổi này, ĐƯƠNG NHIÊN là cún không thể ăn đc j cả, trừ uống sữa.
Bạn đừng cố cho nó ăn, chỉ làm nó chết sớm hơn mà thôi. Sữa, thì bạn cho uống sữa gì? Nếu là kiểu sữa ông thọ hay jj đó, thì cũng chỉ dc vài ba hôm là cún .... chết thôi.
Mua loại sữa cho trẻ sơ sinh về cho nó uống. Pha ấm ấm, mỗi lần cho uống, cho uống ít một. Cách khoảng 2 đến 3 tiếng lại cho uống một lần.
Cún con 1 tuần tuổi, KHÔNG có nhu cầu thực phẩm, và cũng không có nhu cầu hoạt động. Hãy để tự nó vận động khi nó muốn.\
Hi vọng nó sẽ sống dc
Chúc bạn may mắn

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Mình ẵm về 1 em 2 tháng mà tối nào cũng phải úm nó một tí mới chịu ngủ :157: , ko thì la làng suốt đêm luôn. E nó mới có tí mà bạn tách mẹ thì nó ỉu xìu là đúng r :lau_mo_hoi: .
Cách chăm em nó thì cứ làm như small_dragon chỉ, ok.

Benny so cute

YTC Developer
chó nhỏ chỉ uống sữa và tốt nhất là sữa mẹ .. nếu bạn cho uống nên pha sữa trẻ em cho nó ... đảm bảo nó uống... sữa ấm nhé .. còn vệ sinh cứ luyện cho nó từ nhỏ ... thế là ok ... chúc bé luôn đáng yêu :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: :Onion36: