• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó husky con bị bệnh

Vân Nhi

Husky nhà em đẻ 5 bé được hơn 1 tháng rồi. 4 bé còn lại bình thường nhưng 1 bé khớp chân có vấn đề. Suốt hơn 1 tháng qua bé vẫn ăn ngủ bình thường. Nhà có 5 bé nên gia đình em cũng không tập trung chăm sóc riêng cho bé nào, mãi đến hôm trước anh họ em (biết nhiều về chó) đến chơi nói là 1 bé bị chân từ hồi còn bé tí thì nhà em mới biết. Đến sáng hôm nay tự dưng bé đó bị sốt, chân loạng choạng không đi được đứng được 1, 2 giây thì ngã, cứ ngửa cổ lên kêu gào. Bé cứ giãy giụa và kêu suốt, em bế vuốt ve 1 lúc mới chịu ngủ. Em thấy bé ngủ say mới đặt xuống ghế, ghế cách mặt đất tầm 35cm và đi ra ngoài. Tầm 10p sau em quay lại thì thấy bé ngã xuống đất rồi, thế mà vẫn ngủ ngon lành. Em ngồi ghế đặt bé lên đùi bé vẫn ngủ ngon, có lần mở mắt ra nhìn nhìn xong lại ngủ tiếp. Tầm nửa tiếng sau bé bỗng nhiên bị co giật, sùi bọt mép, em để bé vào trong hộp thì bé ị cả ra đấy, cứ giãy giụa rồi cố đứng lên nhưng không đứng được, mồm thì há há ra mà kêu không ra tiếng, thỉnh thoảng kêu được thì nghe như tiếng vịt. Được 1 lúc thì em ý ngủ, mới đầu chân cứ giật giật mãi, giờ thì hết rồi và đang ngủ. Có ai biết bé nhà em bị bệnh gì không ạ? Em đang lo lắm, chẳng may bị động kinh thì em không biết phải làm thế nào nữa.