• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó hơn 4 tháng tuổi có còn tiêm phòng mũi 6 bệnh được không?

Tớ là Tô

Chào mọi người,

Tô nhà mình được hơn 4 tháng tuổi rồi nhưng mình mới cho tẩy giun - chưa hề tiêm phòng bệnh gì cả (mình mới đón Tô từ quê lên được gần 1 tháng thôi)

Mình có tham khảo thì toàn thấy thông tin nên cho chó tiêm mũi 6 bệnh từ trước 3 tháng tuổi - và trong khoảng thời gian 3-7 tháng khi chó đang thay răng thì không được tiêm phòng????

Giờ mình rất lo lắng vì không biết bây giờ đưa Tô đi tiêm thì có được không? Có ảnh hưởng gì không? Gần 1 tuần rồi mình không cho Tô ra ngoài chơi vì sợ bị bệnh :-<

Mọi người tư vấn giúp mình nhé, mình cảm ơn rất nhiều.

Mình cũng bị tình trạng giống bạn,mình cũng có hỏi 1 anh admin,và anh ấy nói vẫn tiêm được nên mình vẫn mang em đi tiêm bình thường và không thấy em làm sao cả.Em nhà mình được 6 tháng rồi bạn ạ.

Tớ là Tô

Cảm ơn bạn. Mình đã hẹn bác sĩ tối nay đưa Tô đến tiêm rồi. Hy vọng là sẽ ổn ^^
Em nhà bạn từ lúc tiêm cũng khoảng 4th à? Có phải kiêng tắm/ tẩy giun...sau tiêm không?

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
vẫn tiêm thoải mái nhé b, sau 3 ngày hẵng tắm nhé vì có con tiêm xong mệt có con ko

Cảm ơn bạn. Mình đã hẹn bác sĩ tối nay đưa Tô đến tiêm rồi. Hy vọng là sẽ ổn ^^
Em nhà bạn từ lúc tiêm cũng khoảng 4th à? Có phải kiêng tắm/ tẩy giun...sau tiêm không?
tẩy giun thì tớ tẩy trc tiêm 2tuần,còn tắm thì bác sĩ dặn tớ kiêng ít nhất 7 ngày.chúc em Tô của bạn mạnh khỏe nhé:x