• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con đi ra phân có máu, mọi người giúp mình với, HELP!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Duy Tran

Như tiêu đề em cún nhà mình gần 3 tháng, mấy hôm nay thấy đi phân không bình thường, hôm nay thì thấy có tí máu nữa, mọi người biết cún nhà em bị sau thì giúp dùm em với, thấy nó cũng còn chạy nhảy, giỡn bình thường, mà hình như hơi kén ăn một tí, chỉ ăn đồ ăn không ăn cơm

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hiện tượng này đã kéo dài bao lâu?
Nhìn phân này thì cũng k phải đặc trưng của care hay parvo. Tuy nhiên, bạn cũng k nên chủ quan.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Hình như mới ngày hôm nay à ad, giúp e với!!!
Mình k trực tiếp xem, nên khó phán đoán
Nhưng nhìn phân, thì giống kiểu do thức ăn.
Bạn cho cún ăn gì?
Cún nhà mình dc bao nhiêu tháng tuổi, đã tiêm phòng, xổ giun chưa?

Duy Tran

Mình mua bé cũng gần 1 tháng nay rồi, bé rất khoẻ, chỉ có hôm nay là chỉ ăn đồ ăn và không ăn cơm & còn đi phân như trên á

Duy Tran

Mình k trực tiếp xem, nên khó phán đoán
Nhưng nhìn phân, thì giống kiểu do thức ăn.
Bạn cho cún ăn gì?
Cún nhà mình dc bao nhiêu tháng tuổi, đã tiêm phòng, xổ giun chưa?
Lúc mình mua gần 1 tháng trước thì ng.bán nói đã sổ rồi, và mình chỉ nuôi đến bây giờ, tại hôm nay mình thả em nó ra đường hơi nhìu nên không biết có ăn bậy gì k nữa.. Bây giờ cún cũng đc 2 tháng mấy 3 tháng rồi, mình cho ăn cơm với đồ ăn tuỳ bữa à ad!!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Lúc mình mua gần 1 tháng trước thì ng.bán nói đã sổ rồi, và mình chỉ nuôi đến bây giờ, tại hôm nay mình thả em nó ra đường hơi nhìu nên không biết có ăn bậy gì k nữa.. Bây giờ cún cũng đc 2 tháng mấy 3 tháng rồi, mình cho ăn cơm với đồ ăn tuỳ bữa à ad!!
Vậy bạn theo dõi bé tiếp nhé. Nếu dc, cho bé ăn thức ăn viên trong vài ngày tới. Nó dễ tiêu hoá hơn.
Sau đó, khi bé khoẻ lại, bạn xổ giun lại và tiêm vaccine tiếp
Nếu hiện tượng tiêu chảy ra máu vẫn tiép tục trong ngày mai, và bé còn mệt mỏi bỏ ăn => bạn nên mang đến bsty để họ tiêm thuốc cho bé.

Duy Tran

Vậy bạn theo dõi bé tiếp nhé. Nếu dc, cho bé ăn thức ăn viên trong vài ngày tới. Nó dễ tiêu hoá hơn.
Sau đó, khi bé khoẻ lại, bạn xổ giun lại và tiêm vaccine tiếp
Nếu hiện tượng tiêu chảy ra máu vẫn tiép tục trong ngày mai, và bé còn mệt mỏi bỏ ăn => bạn nên mang đến bsty để họ tiêm thuốc cho bé.
Mình đã đem bé ra thú y, ng.ta nói bị viêm ruột, đã chích cho 2mui, h khoẻ lại rồi, thanks ad nhé

Status
Không mở trả lời sau này.