• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó bị tiêu chảy cần giúp đỡ

bonglinh

e mới mua 1 bé BK lai Nhật đc 2 ngày hiện đang bị tiêu chảy, bé vẫn háu ăn rất nghịch ngợm,hiện mình cho ăn cơm không trộn vs nước lọc ,bé chỉ bị mỗi tiêu chảy ,xin mọi người chỉ cho loại thuốc tốt và cách chăm sóc ăn uống trong khi bị tiêu chảy ,cảm ơn nhiều
ps: chỗ e chỉ bán 1 ít thuốc cho cún chứ ko có bác sĩ khám cho cún và ko nhiều loại thuốc

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Bạn cho cún ăn cơm tran nước thịt ,cá hộp , không cho ăn đồ dẫu mỡ , ớt ,hành ,tổi ,thứ gì chua , thiu . Cho bé ăn 1 muỗng đường mỗi ngày , đúc vào miệng . Chó mấy tháng rồi bạn , nếu trên 4 tháng thì chích 1 muỗi vắc-xin trị care , ỉa chảy ra máu ,

bonglinh

mình ms mua 2 hôm hỏi ng bán bảo 2 tháng ,mình sợ bị care vs pavo thì mình chịu,dc cái cún chỉ bị tiêu chảy chứ vẫn ăn nghịch ngợm

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Vậy không nên chích nhiều nha bạn , chó con chích thường yếu đi , bỏ ăn chết luôn đó . Mỗi ngày đúc cho em 1 muỗng đường nha bạn cho đến khi hết ỉa chảy , chó mình đang ap dụng như thế , chúc bạn may mắn , nếu 1 tuần không hiệu nghiệm thì đi chích đi bạn !!!

bonglinh

chỗ mình chỉ có thú y cho gia cầm gia súc thôi ,mình thấy bảo cho uống SEMECTA đây là thuốc của trẻ em ko biết uống đc ko

bonglinh

hôm nay là ngày thứ 3 cún bị tiêu chảy ,cho uống thuốc mà ko khỏi ,hôm nay bắt đầu bỏ ăn ,mọi ng giúp vs helpppppppppp

tamdau

YTC Developer
chac chan la co van de rat nghiem trong o day. tieu chay thong thuong thi chi uong thuoc la khoi thoi, neu uong thuoc ma khong khoi thi ngi nhat la cuns cua ban bij pravo , da bij non chua ban. alo cho minh nhe minh se bat benhj cho 0974351625 chac cho ban it co thu y phai khong

leanh1385

gưỉ bạn, bạn ra ngoài hiệu thuốc tây mua 3 viên thuốc sau

1/2 viên Metronidazole 250mg
1/4 viên Ciprofloxacine 500 mg
1/2 viên enterocape (thuốc này là thuốc dạng bột)
1/4 viên sổ lãi

cho vào 1 cái túi nhỏ với liều mình ghi ở trên, giã nát thành bột, hòa tan với 3 muỗng cafe nước lọc, lấy ống tiêm, bỏ kim, hút dung dịch thuốc và bơm vào miệng chó, bắt nó uống càng sớm càng tốt. 1 ngày uống 2 lần. bạn có thể gọi cho mình để tư vấn miễn phí nha 0903737285, chó nhà mình con nào mình cũng trị thế, đảm bảo hết. mấy viên này mua chưa tới 5k nha bạn, đừng mua thuốc đắt tiền, uổng lắm