• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị táo bón

Nhoxdangkhox

Em có nuôi 3 con chó. 2 con kia em nuôi không bị gì hết. Có 1con cứ bị táo bón hoài. Mỗi lần bị nó kêu suốt ngày... Ra bác sĩ cứ chích thuốc hoài. Các anh chị có cách nào giúp em với. Có thuốc nào mình cho nó uống ở nhà dc không. Và khẩu phần ăn cho nó như thê nào.... Tk

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Nhoxdangkhox said:
Em có nuôi 3 con chó. 2 con kia em nuôi không bị gì hết. Có 1con cứ bị táo bón hoài. Mỗi lần bị nó kêu suốt ngày... Ra bác sĩ cứ chích thuốc hoài. Các anh chị có cách nào giúp em với. Có thuốc nào mình cho nó uống ở nhà dc không. Và khẩu phần ăn cho nó như thê nào.... Tk
B có cho bé ăn xương ko?
Bé cx như ng`,thiếu chất xơ or cx có thể liếm linh tinh hay ăn xương nên tắc ruột ấy mà...Bh b thử cho bé ăn ít rau,hơi bs để mua vitamin bổ sung chất cho bé...Ngày ăn cơm 3 b ữa thịt cá cả rau nx đầy đủ là đc,hạn chế cho ăn xương,nếu cho thì nghiền nhỏ ra càng tốt...
B còn cần gì nữa k?

Nhoxdangkhox

Kem_Ốc_Quế said:
B có cho bé ăn xương ko?
Bé cx như ng`,thiếu chất xơ or cx có thể liếm linh tinh hay ăn xương nên tắc ruột ấy mà...Bh b thử cho bé ăn ít rau,hơi bs để mua vitamin bổ sung chất cho bé...Ngày ăn cơm 3 b ữa thịt cá cả rau nx đầy đủ là đc,hạn chế cho ăn xương,nếu cho thì nghiền nhỏ ra càng tốt...
B còn cần gì nữa k?
hix mình lỡ cho nó ăn xương có cách nào cho nó đi được trong đêm ko ban đêm nó kêu nguyên đêm mình có ra thuốc tây mua ống bơm bơm cho nó mà vẵn ko được...zị là ko cho nó ăn xương được rồiT_T....với lại nó bị như vậy nó không chịu ăn gì hết biết làm sao bây giờ...><

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn cẩn thận thì bơm biếc cho nó ra
Còn thực tế, nó sẽ tự cho ra được. Nó chẳng thê chết và bỏ ăn hoài vì táo bón đâu.
Đừng quá lo lắng

Nhoxdangkhox

small_dragon said:
Bạn cẩn thận thì bơm biếc cho nó ra
Còn thực tế, nó sẽ tự cho ra được. Nó chẳng thê chết và bỏ ăn hoài vì táo bón đâu.
Đừng quá lo lắ
mà nó kêu ghê lắm....kêu nguyên đêm lun.....mình ko ngủ được với nó lun làm cách nào bây h` 2 ngày rồi

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn thử kinh nghiệm dận gian này coi sao: Lấy rau Sam, luộc lên cho nó ăn + uống nước.
Cún nhà mình, cho ăn cổ gà, bị táo bón, mà mình kệ thui, rùi mọi chuyện sẽ đâu vào đó, he.

Nhoxdangkhox

hix nó bị 3 4 ngày nay,đi bsĩ chích thuốc mỗi ngày>< có một ngày chích thuốc mê rồi móc ra cho nó mà móc ko hết....bsi dặn h ko cho ăn j hết ún sũa ko....ma vẫn chưa hết nó bị kẹt cái j ko biết..jo fai làm sao mọi người...no kêu hoài....