• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó bị nổi cục u

Status
Không mở trả lời sau này.

hieu6ty2

Member
Giup mình với, chó mình bị nổi cục u cứng ngay sau gáy, màu tím tím, vậy mình phải làm sao đây mọi người, và chó mình bị gì

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Chó nhà bạn già chưa ? Lúc trước chó nhà mình về già nổi u giống vậy nhưng ở ổ, bị ung thư kéo dài 2-3 năm thì mất.

bs.hanh shop

YTC Developer
Giup mình với, chó mình bị nổi cục u cứng ngay sau gáy, màu tím tím, vậy mình phải làm sao đây mọi người, và chó mình bị gì
chó nhà mình có biểu hiện gì khác thường sau khi xuất hiện u không bạn

hieu6ty2

Member
hiện nay cục u đã 4 ngày r, và có cùi mình nặn ra máu với mủ rất nhiều, cục u còn nhưng bé hơn lúc ban đầu được phân nửa

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
nếu là khối u bình thường thì a ra tiệm thuốc tây mua típ tetracylin 1% về sức cho pé thử xem vì pé nhà e hôm trước cũng bị như vậy và bôi thuốc vài ngày là hết. còn bị năng hơn thì a cho pé đi bs.

hieu6ty2

Member
nếu là khối u bình thường thì a ra tiệm thuốc tây mua típ tetracylin 1% về sức cho pé thử xem vì pé nhà e hôm trước cũng bị như vậy và bôi thuốc vài ngày là hết. còn bị năng hơn thì a cho pé đi bs.
Tks e. Hôm nay nó bớt nhiều r e ơi chỉ còn tầm 20 phần trăm. Nặn khối u ra toàn máu với mủ.

bs.hanh shop

YTC Developer
hiện nay cục u đã 4 ngày r, và có cùi mình nặn ra máu với mủ rất nhiều, cục u còn nhưng bé hơn lúc ban đầu được phân nửa
nặn như vậy có thể làm lây lan ổ mủ nha bạn...tốt nhất là sau khi năn vệ sinh sát trùng vết thương và bôi kháng sinh...để tránh lây nhiễm qua vùng lân cận

bs.hanh shop

YTC Developer
bôi kháng sinh hiệu gì vậy bạn
có nhiều kháng sinh trên thị trường, phổ biến là gentamycin, neomycin, ...

Status
Không mở trả lời sau này.