• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cat tree handmake đã hoàn thành!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
uk,mình mới dặt thử cho tụi nó thui ak,cũng chưa bít sao hehee
pé mèo nga vậy là tốt quá rùi,mình thấy nó cũng quấn người lắm đó hehe.mốt đi off cho pé theo thì quá tốt :D
Nếu mà đặt cat tree thì khuyên là nên đặt bên Cat tree VietNam nghen. Tai vì hum trc có 1 bạn cũng bán cat tree mà do nhà đóng gì gì đó giá rẻ hơn đó. Nhưng mà cái đó là đóng bằng đinh, ko an toàn. Còn cat tree của cat tree VN là lắp ráp. Sẽ an toàn hơn cho mấy đứa nhỏ :gongxi-1:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
huy vu said:
uk,mình mới dặt thử cho tụi nó thui ak,cũng chưa bít sao hehee
pé mèo nga vậy là tốt quá rùi,mình thấy nó cũng quấn người lắm đó hehe.mốt đi off cho pé theo thì quá tốt :D
Chà, biết vậy N để H nuôi rồi, haizzz Chắc H phải đặc biệt lắm hay sao đó nó mới quấn H :good:

Chứ về đến nhà N, mở lồng ra nó ko dám chui ra, để đồ ăn và nước uống ko dám tới luôn. N phải bồng nó ra khỏi lồng và tình trạng nhịn ăn nhịn uống đó kéo dài trong 2 ngày. Sau đó chắc nó phải đói lắm mới mò mẫm ra ăn 1 chút. Sau đó lại trộn biệt vào 1 góc. Có hôm thấy nó cả ngày ko ăn, bạn N tính ôm nó ra khỏi cái góc đó vuốt ve và cho ăn thì bị nó cắn cho 2 phát :haizz: Nó ko những sợ người mà sợ tất cả những con mèo còn lại trong nhà. Đứa nào tới gần ko bị tát thì cũng bị khè :Onion26: Lũ mèo nhà N nuôi từ nhỏ nên thân thiện lắm, ko đứa nào làm dữ với nó cả, chỉ đi lại gần làm quen nhưng nó 1 mực ko chịu trong vòng 2 tuần. Đến nay là cũng gần 1 tháng rồi, nó chỉ mới chơi với tụi mèo và cho N ẵm cách đây mấy bữa thôi. Trước đó thì chỉ có thể vuốt nhẹ nhẹ lúc đang ăn thôi. Cũng may là bạn N kiên nhẫn và cũng có kinh nghiệm đối với những đứa khó thuần hoá như vầy. Chứ N cũng chẳng biết phải làm sao và nếu là người khác thì chắc em ấy đã no đòn và bị tống ra ngoài từ ngày đầu tiên rồi. Cùng lắm thì cũng tới khi người ta bị cắn thôi.
Vậy mà nó quấn H ngay ngày đầu tiên nhận nó thì chắc H đặc biệt lắm đó :laluot_01: :laluot_01: :laluot_01:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Chà, biết vậy N để H nuôi rồi, haizzz Chắc H phải đặc biệt lắm hay sao đó nó mới quấn H :good:

Chứ về đến nhà N, mở lồng ra nó ko dám chui ra, để đồ ăn và nước uống ko dám tới luôn. N phải bồng nó ra khỏi lồng và tình trạng nhịn ăn nhịn uống đó kéo dài trong 2 ngày. Sau đó chắc nó phải đói lắm mới mò mẫm ra ăn 1 chút. Sau đó lại trộn biệt vào 1 góc. Có hôm thấy nó cả ngày ko ăn, bạn N tính ôm nó ra khỏi cái góc đó vuốt ve và cho ăn thì bị nó cắn cho 2 phát :haizz: Nó ko những sợ người mà sợ tất cả những con mèo còn lại trong nhà. Đứa nào tới gần ko bị tát thì cũng bị khè :Onion26: Lũ mèo nhà N nuôi từ nhỏ nên thân thiện lắm, ko đứa nào làm dữ với nó cả, chỉ đi lại gần làm quen nhưng nó 1 mực ko chịu trong vòng 2 tuần. Đến nay là cũng gần 1 tháng rồi, nó chỉ mới chơi với tụi mèo và cho N ẵm cách đây mấy bữa thôi. Trước đó thì chỉ có thể vuốt nhẹ nhẹ lúc đang ăn thôi. Cũng may là bạn N kiên nhẫn và cũng có kinh nghiệm đối với những đứa khó thuần hoá như vầy. Chứ N cũng chẳng biết phải làm sao và nếu là người khác thì chắc em ấy đã no đòn và bị tống ra ngoài từ ngày đầu tiên rồi. Cùng lắm thì cũng tới khi người ta bị cắn thôi.
Vậy mà nó quấn H ngay ngày đầu tiên nhận nó thì chắc H đặc biệt lắm đó :laluot_01: :laluot_01: :laluot_01:
rồi!!! Y chang con Bắp nhà em. Bắp nhà em còn ko vuốt dc lúc nó ăn nữa!!! 1 tháng rồi, mà nó chỉ chơi với bọn mèo nhà em. Em chỉ ngồi kế bên dc thôi. Đụng tới là nó phập cho. :haizz: Hôm qua nó say canip, chui ra ngoài quậy tưng tưng lun. Mà em lại gần thì bị táp cho xịt máu :Onion14:

huy vu

cucao
Charlene2801 said:

ặc,có gì đặc biệt đâu N,chắc do bữa mình bắt làm nó sợ nên vậy thui,nó sợ cái giỏ lắm,thấy cái giỏ là nó xù lông liền hà :(

huy vu

cucao
nhoxponlove said:
rồi!!! Y chang con Bắp nhà em. Bắp nhà em còn ko vuốt dc lúc nó ăn nữa!!! 1 tháng rồi, mà nó chỉ chơi với bọn mèo nhà em. Em chỉ ngồi kế bên dc thôi. Đụng tới là nó phập cho. :haizz: Hôm qua nó say canip, chui ra ngoài quậy tưng tưng lun. Mà em lại gần thì bị táp cho xịt máu :Onion14:
con này chắc bị lâu rùi nên hơi khó nhỉ :(

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hì hì, chính xác là mình lấy tay cào cào vô trụ cào móng đó, giả vờ như mình là ẻm đó - mục đích là để dạy cho em ý cách chơi và sử dụng trụ cào móng, cho em ý bắt chước mình. :le_luoi: . xong có thể em ý chưa chơi ngay - ko sao hết, nhưng mỗi lần thấy em ý chơi là vuốt đầu ra vẻ hài lòng. :157: rồi em mèo sẽ thấy đây là hành động đc khuyến khích và hay sử dụng trụ cào móng thôi, yên tâm.

huy vu said:
ặc,mình có bít làm mẫu sao đâu :(,mình lấy tay cào như mèo đó hả?hay là lên mạng cho tụi nó coi mấy clip mèo cào trụ cho nó bắt trước nhỉ :lol:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Renee nhà c thời gian đầu ko có chơi với ai hết, từ người tới mèo. Nhưng lạ 1 điều là có vẻ nó rất hiểu chuyện. Nhìn vào mắt nó thì chị cảm giác như vậy. Nó biết việc gì nên làm hay ko nên làm. Đôi khi nó đói quá vẫn nhảy lên bếp kiếm đồ ăn nhưng la 1 tiếng là xuống liền chứ ko có nhây nhây ra như mấy đứa kia, nhiều khi phải la nhiều lần hay quất vào mông mới chịu xuống, mà vẻ mặt còn ko biết lỗi nữa...Mà giờ nó ốm vậy mà còn được 2.3kg nên chị nghĩ mập nhất của nó chắc phải 3.2 - 3.5kg. Để 1 đứa từ 3.5kg xuống còn 2.3kg chắc là phải đánh đập, bỏ đói ghê lắm :lac_dau: . Mà mèo con nuôi từ nhỏ ko có sợ người, kể cả mèo ta. Nhiều khi nó khè, nó cắn cũng điên máu lắm nhưng nghĩ lại trước đây chắc nó đã phải cực khổ thì cũng tội, ko nỡ làm gì...

huy vu said:
ặc,có gì đặc biệt đâu N,chắc do bữa mình bắt làm nó sợ nên vậy thui,nó sợ cái giỏ lắm,thấy cái giỏ là nó xù lông liền hà :(
Thì bởi vậy mới nói H đặc biệt đó :m013: Nó chỉ xù lông lên khi H cầm cái giỏ thôi, chứ bt nó quấn H mà. Biết vậy N nhờ H qua vuốt ve nó mấy bữa đầu rồi. Bên nhà N thì đâu có cái giõ nào đâu, chỉ có đồ ăn, nước uống, mấy con mèo với N thôi. H ko tưởng tượng được cái cảnh bước tới gần thôi là nó đã gầm gừ um lên rồi, khỏi nói chi tới việc đút nó ăn hay vuốt ve. Nhiều khi thấy nó đói lả người đi mà vẫn ko ăn, N sợ nó chết nên làm liều lại đút cho nó ăn thì ăn mấy dấu răng. Lúc đó điên tiết lên, biết nó còn khỏe lắm nên mới kệ bà nó đó !!! :Onion28:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Coco Chanel said:
E oi! Lam phien e chut nha.cai tru Tron de quan day e mua o dau zay?za Bao nhiu Tien?nguoi ta ban tih bag met hay Sao pe?thanks e
trụ tròn gỗ mua ở chỗ bán ván gỗ vật liệu xây dưng chuyên về gỗ. Người ta bán theo từng cây. Tùy độ dài quy cũ của cây và bán kính mà tính giá. Mỗi chỗ bán giá cả cũng khác nhau, nhưng không đắt lắm đâu. Nếu không thì dùng trụ vuông cũng được, không sao cả.