• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cat tree handmake đã hoàn thành!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Bao Linh 85 said:
Ôi, e khéo tay thế^^
Cái diện tích gỗ e mà bọc vải nhám or lông là đẹp hơn nữa đó
Hjc.... Em cũng mún vậy lắm, nhưng vải lông mắc lắm chị ạ (loại 1 tới 110k/1m, loại rẻ nhất cũng 70k/1m rồi). Mà em thì chưa đi làm, nên không có tiền. Em làm tới đây thì sạch túi rồi. Chứ đáng ra còn một dây chuông nữa. Tháng sau, tháng sau và tháng sau nữa em sẽ hoàn thiện từ từ. :lau_mo_hoi:
trước mắt thì thế này thôi ạ.

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Ôi, e khéo tay thế^^
Cái diện tích gỗ e mà bọc vải nhám or lông là đẹp hơn nữa đó
đã đóng vào rồi bọc khó lắm c ơi =))

p/s :

nhà mình cũng có làm cho 3 đứa nhóc 2 cái =)) đúng ra 1 cái mà ko biết sao về thấy thành 2 cái =))

bản mộc :D

wấn hết 40m dây vẫn thiếu 1 chân , hôm sau phải lết lên Đại Quang Minh mua thêm :D , bọc vải nỉ dc 1 tầng , còn tấm đế khó wá để zậy luôn =)) cuối cùng là xài 1 cây còn 1 cây để nguyên :p

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Chời ơi nhà đẹp wa', em ở đâu cho anh đến xem nhà với ^^

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Gà Ngây Thơ said:

p/s :

nhà mình cũng có làm cho 3 đứa nhóc 2 cái =)) đúng ra 1 cái mà ko biết sao về thấy thành 2 cái =))

wấn hết 40m dây vẫn thiếu 1 chân , hôm sau phải lết lên Đại Quang Minh mua thêm :D , bọc vải nỉ dc 1 tầng , còn tấm đế khó wá để zậy luôn =)) cuối cùng là xài 1 cây còn 1 cây để nguyên :p
Công nhận là tốn dây kinh khủng luôn đó. Minh làm cỡ nhỏ mà cũng hết 25m dây. Cái của bạn to hơn, tất nhiên là tốn dây hơn rồi! Bạn mua bao nhiu một met dây vậy??? Mình mua 2k5/1m dây bản 5ml. Mua tại Thủ Đức thôi. Mua nhiều có giá sĩ nữa. Làm biếng chạy lên Đại Quang Minh, tính ra tiền xăng cũng vậy à. Ủa mà...bọc vải nỉ mấy ẽm cào móng dc ko nè??? Nếu dc thì mình bọc nỉ luôn, vải nỉ thì nhà mình nhiều lắm luôn ý

Pate said:
Chời ơi nhà đẹp wa', em ở đâu cho anh đến xem nhà với ^^
add hỏi chủ top hay bạn gà ngây thơ vậy nè??? Mà hình như 2 bạn đều ở Thủ Đức hết đó add ơi! Hihihi....

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Ngây Thơ said:

p/s :

Tất nhiên là phải bọc trc đó rồi mới ráp vào chứ!
Xem như thành quả đầu tiên của em nó, lần sau có kinh phí nhìu làm sẽ càng đẹp hơn nữa
Về sao mà thành 2c sướng thế, nhg vẫn mất tiền 1c thui phải hok? ^^

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Tất nhiên là phải bọc trc đó rồi mới ráp vào chứ!
Xem như thành quả đầu tiên của em nó, lần sau có kinh phí nhìu làm sẽ càng đẹp hơn nữa
Về sao mà thành 2c sướng thế, nhg vẫn mất tiền 1c thui phải hok? ^^
tại lỡ đóng vào rầu :D ngồi cắt vải bọc mới thấy " khoai nguyên củ " lun hix , ba cái cắt dán đó h` em ko có khiếu c ơi :)) làm dc 1 tầng nhìn luộm thuộm wá nên em nghỉ phẻ lun ời =)) vẫn còn 1 cái để mộc lun cất kho =))

nhoxponlove said:
Công nhận là tốn dây kinh khủng luôn đó. Minh làm cỡ nhỏ mà cũng hết 25m dây. Cái của bạn to hơn, tất nhiên là tốn dây hơn rồi! Bạn mua bao nhiu một met dây vậy??? Mình mua 2k5/1m dây bản 5ml. Mua tại Thủ Đức thôi. Mua nhiều có giá sĩ nữa. Làm biếng chạy lên Đại Quang Minh, tính ra tiền xăng cũng vậy à. Ủa mà...bọc vải nỉ mấy ẽm cào móng dc ko nè??? Nếu dc thì mình bọc nỉ luôn, vải nỉ thì nhà mình nhiều lắm luôn ý
ủa TĐ có hả , tại mình ko có rành lắm nên hỏi mấy đứa bạn nó chỉ lên khu ĐQM , tụi nó hay làm đồ handmake cho hams nên rành hơn hehe , làm tốn công đy xa ghia hix hix . tại phải tìm đúng loại làm = sợi xơ dừa chứ k xài loại làm = nilon ^^ , theo lý thuyết là wấn = sợi đay mà lên coi thấy nó nhỏ tý ah , với bán theo kg 1 cục hình như 5kg thì phải chứ k bán lẻ =="

mình bọc vải nỉ tái cũng dc , chủ yếu là che mấy cạnh bén của miếng gỗ đóng á ^^ , lúc đầu thấy có cào mà sau thì sang cào mấy cái trụ hết òi . chỉ là thấy hơi bám lông :)) mấy đứa màu sáng thì ko sao , nhà mình lông đen ko ah nên thi thoảng phải hút ra :p

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
huy vu said:
ok ok hhee,mà sao tụi nó mới chịu cào vô đó nhỉ ?mon nó toàn cào lung tung?đang đi gặp cái nào ngứa chân là cào :(
nhoxponlove said:
Ah, cái này chi là vấn đề giáo dục thôi. Cat tree hay trụ cào là để nó chuyển đối tượng. Thì giỡn sao cho ẽm chụp trúng trụ cào vài lần ẽm sẽ nhận bik bề mặt nhám. Or mình cào làm mẫu cho ẽm. Tuyệt đối Ko ép, Ko dùng tay mình dí tay nó vào trụ cào! Vậy mấy ẽm sẽ sợ.
Mình thích cái ý tưởng "làm mẫu cho ẽm" nè :Onion38: bữa nào H làm nhớ quay clip lại nha H :Onion34:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Mình thích cái ý tưởng "làm mẫu cho ẽm" nè :Onion38: bữa nào H làm nhớ quay clip lại nha H :Onion34:
Để bữa nào em làm rồi nhờ mẹ quay clip cho chị với Huy coi. Em mà cào móng là mấy đứa nhà em lại cào theo à. Mới có 1 tuần mà giờ tụi nhỏ toàn cào móng vào cat tree chứ ko cào bậy vào chân ghế, bánh xe nữa rồi :icon027:

huy vu

cucao
nhoxponlove said:
Để bữa nào em làm rồi nhờ mẹ quay clip cho chị với Huy coi. Em mà cào móng là mấy đứa nhà em lại cào theo à. Mới có 1 tuần mà giờ tụi nhỏ toàn cào móng vào cat tree chứ ko cào bậy vào chân ghế, bánh xe nữa rồi :icon027:
cái này đc nè,TA làm thử mình coi với,về tập cho tụi nhõ làm lun,hehe,chứ nó toàn ngừa chân cào lung tung hoài,lâu lâu nó tưởng chân mình là trụ cat tree hay sao ấy,nằm cào khí thế :((((((

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
cái này đc nè,TA làm thử mình coi với,về tập cho tụi nhõ làm lun,hehe,chứ nó toàn ngừa chân cào lung tung hoài,lâu lâu nó tưởng chân mình là trụ cat tree hay sao ấy,nằm cào khí thế :((((((
haá haá...mặc quan jeand thì chịu thôi. Tụi nhỏ thích quần jeand lắm. Gặp là leo như leo cây à! :157:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
haá haá...mặc quan jeand thì chịu thôi. Tụi nhỏ thích quần jeand lắm. Gặp là leo như leo cây à! :157:
Ở nhà mà, chắc H ko có mặc quần jean đâu. 1 là quần sọc, 2 là quần pyjama dài. Phải hông H? há há. Mà nếu vậy là bị cào tè le rồi. Chân đầy thẹo...giống chân mềnh :157:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
huy vu said:
:))))))),vậy là chung cảnh ngộ rùi,ko có cách khắc sao mn :(((((
thì có cách mắc quần jean đó :Onion34:
nói chứ mình dạy nó là nó biết àh. Tuỳ đứa dạy nhanh hay chậm thôi. H thử mua dây thừng về quấn lên chân bàn, hay cái cột nào đó trong nhà xem. Lúc trước chưa có cat tree là N làm vậy đó. Còn nếu H siêng thì có thể học hỏi 2 bạn nhox và gà ngây thơ làm cat tree cho tụi nó. Hồi trước chưa có tụi nhà N cũng cào lung tung hết. Nhưng từ lúc quấn dây thừng vô chân bàn là tụi nó biết đến đó cào. Đôi khi ngứa tay cũng cào đại chỗ nào đó nhưng ít hơn hẳn. Cái gì cũng có thể tập thành thói quen mùh :)

huy vu

cucao
Charlene2801 said:
thì có cách mắc quần jean đó :Onion34:
nói chứ mình dạy nó là nó biết àh. Tuỳ đứa dạy nhanh hay chậm thôi. H thử mua dây thừng về quấn lên chân bàn, hay cái cột nào đó trong nhà xem. Lúc trước chưa có cat tree là N làm vậy đó. Còn nếu H siêng thì có thể học hỏi 2 bạn nhox và gà ngây thơ làm cat tree cho tụi nó. Hồi trước chưa có tụi nhà N cũng cào lung tung hết. Nhưng từ lúc quấn dây thừng vô chân bàn là tụi nó biết đến đó cào. Đôi khi ngứa tay cũng cào đại chỗ nào đó nhưng ít hơn hẳn. Cái gì cũng có thể tập thành thói quen mùh :)
mình đang dặt thử cái cat trê rùi,hehe,tính là mai lấy mà có 1 số lí do nên đầu tháng mới lấy đc,hix,lấy về thử coi tụi nhỏ có thik ko hehe,bây giờ chắc chụi khó làm cat tree cho nó đỡ thui quá :(
àk,pé mèo nga sao rùi ngọc,còn sợ như trước ko?hix

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
huy vu said:
mình đang dặt thử cái cat trê rùi,hehe,tính là mai lấy mà có 1 số lí do nên đầu tháng mới lấy đc,hix,lấy về thử coi tụi nhỏ có thik ko hehe,bây giờ chắc chụi khó làm cat tree cho nó đỡ thui quá :(
àk,pé mèo nga sao rùi ngọc,còn sợ như trước ko?hix
H đặt bên Cat Tree Vietnam hả? nhận được rồi nhớ chụp hình up lên cho N xem nhé :)

Pé nga giờ ổn rồi H :) giờ đã ngoan ngoãn cho N nựng, biết làm nũng đòi ăn rồi. Hqua N mới cân thử, nhìn ốm vậy mà cũng được 2.3kg đó! Hơn bé ly nhà N 200g lận, mặc dù lyly nhìn mập hơn, chắc tại xù hơn và nhỏ con hơn. Àh, N đặt tên bé là Renée (nghĩa là sinh ra 1 lần nữa, hì hì) hnay nhìn trắng trẻo hơn hẳn rồi. Chỉ có điều là chưa mập thôi. Chắc 1 tháng nữa mới cho H coi hình được ^^

huy vu

cucao
Charlene2801 said:
H đặt bên Cat Tree Vietnam hả? nhận được rồi nhớ chụp hình up lên cho N xem nhé :)

Pé nga giờ ổn rồi H :) giờ đã ngoan ngoãn cho N nựng, biết làm nũng đòi ăn rồi. Hqua N mới cân thử, nhìn ốm vậy mà cũng được 2.3kg đó! Hơn bé ly nhà N 200g lận, mặc dù lyly nhìn mập hơn, chắc tại xù hơn và nhỏ con hơn. Àh, N đặt tên bé là Renée (nghĩa là sinh ra 1 lần nữa, hì hì) hnay nhìn trắng trẻo hơn hẳn rồi. Chỉ có điều là chưa mập thôi. Chắc 1 tháng nữa mới cho H coi hình được ^^
uk,mình mới dặt thử cho tụi nó thui ak,cũng chưa bít sao hehee
pé mèo nga vậy là tốt quá rùi,mình thấy nó cũng quấn người lắm đó hehe.mốt đi off cho pé theo thì quá tốt :D