• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cat tree handmake đã hoàn thành!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Mình đang làm dang dở. Giò đang ko bik xử lí sao với 2 phần nóc hộp, và cái ống vòm nè. Mà con bận học nữa chớ @@

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Mình đang làm dang dở. Giò đang ko bik xử lí sao với 2 phần nóc hộp, và cái ống vòm nè. Mà con bận học nữa chớ @@
làm tới đâu rồi em? up hình lên để mn góp ý cho :D

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
làm tới đâu rồi em? up hình lên để mn góp ý cho :D
Em làm xong tần 1 với tầng 2 roài. Còn cái óng vòm ah. Mà bữa đám giỗ baba em, mẹ đẹp dẹp dzo nhà kho, để có chỗ đãi khách. Em lười quá, chưa buồn đem ra làm tiếp chị ạ. =.=" Để vài bữa, thi xong em lôi ra cho mọi ng koi

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Ta
Tạm thời thì tới đây rồi!!! Đang lên tầng 3 và dán gỗ lên mái vòm cong. Xong sẽ up tiếp!!!!
Mệt quá!!!!!!
Hum trước ko tính tiền dây thừng. Giờ tính ra, dây thừng là hao nhất luôn!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Pham hoang ngoc tram said:
đẹp wa chị à.
chị dịnh kinh doanh àk :hmmm: :hmmm: :hmmm: :hmmm:
đâu có đâu em....
Chị làm cho mấy bé nhà chị thôi à.
Nhưng cái có nhả ý mua thì chị cũng bán, giá công và vốn thôi. Chứ ko bán theo kiểu kinh doanh em ạ

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
nhìn hay nhỉ,bữa nào rảnh qua coi thữ mới đc hehe,làm chỗ đó hết nhiu vậy mẹ ss :lol:
Hiện nay hết khoảng 500k à. Nếu H mún làm cho Mon thì còn dư một ít gỗ đó. Lấy thêm 300k tiền công thôi. Hehehe....
Còn sau nữa ai muốn mua thì 1 triệu, Ko bớt! Vì giá này đã rẻ lắm rồi. Và mình phải mua gỗ chứ Ko còn xin gỗ dc nữa!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Gỗ Miến. Ko phải ván ép nha. Loại gỗ dày đóng tủ âm tường đó. Trụ nhựa cứng. Dây thừng bản 5ml. Làm 1 trụ cào móng thì giá 250k. Trong đó 100k tiền nhựa cứng, 50k tiền dây thừng, và 100k tiền công nha! Tính giá mua sĩ cho Huy luôn rồi đó

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
ok ok hhee,mà sao tụi nó mới chịu cào vô đó nhỉ ?mon nó toàn cào lung tung?đang đi gặp cái nào ngứa chân là cào :(
Ah, cái này chi là vấn đề giáo dục thôi. Cat tree hay trụ cào là để nó chuyển đối tượng. Thì giỡn sao cho ẽm chụp trúng trụ cào vài lần ẽm sẽ nhận bik bề mặt nhám. Or mình cào làm mẫu cho ẽm. Tuyệt đối Ko ép, Ko dùng tay mình dí tay nó vào trụ cào! Vậy mấy ẽm sẽ sợ.

huy vu

cucao
nhoxponlove said:
Ah, cái này chi là vấn đề giáo dục thôi. Cat tree hay trụ cào là để nó chuyển đối tượng. Thì giỡn sao cho ẽm chụp trúng trụ cào vài lần ẽm sẽ nhận bik bề mặt nhám. Or mình cào làm mẫu cho ẽm. Tuyệt đối Ko ép, Ko dùng tay mình dí tay nó vào trụ cào! Vậy mấy ẽm sẽ sợ.
cái này mình cũng thử rùi,hùi bữa cha luân cho mình miếng cao su,vừa mang về nó thik lắm,cào liên tục,ngày nào cũng cào,đc mấy ngày nó chán ko thèm nhìn nữa :( :Onion09: :Onion09:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
cái này mình cũng thử rùi,hùi bữa cha luân cho mình miếng cao su,vừa mang về nó thik lắm,cào liên tục,ngày nào cũng cào,đc mấy ngày nó chán ko thèm nhìn nữa :( :Onion09: :Onion09:
Muốn ẽm hok chán thì Huy dành thời gian với món đồ chơi, chơi cùng bé. Ẽm sẽ nghĩ là: "à, cái đó baba thix chơi, nếu mình chơi thì baba sẽ chơi cùng với mình! Ẽm sẽ quán quýt với món đồ chơi hơn đó

huy vu

cucao
nhoxponlove said:
Muốn ẽm hok chán thì Huy dành thời gian với món đồ chơi, chơi cùng bé. Ẽm sẽ nghĩ là: "à, cái đó baba thix chơi, nếu mình chơi thì baba sẽ chơi cùng với mình! Ẽm sẽ quán quýt với món đồ chơi hơn đó
mon giờ nó hư lắm rùi,thik bắt gián chơi,lâu lạu ngứa miệng ăn lun, :ngoi_xom: mà ăn ngon lành nữa chứ,bây giờ nó chĩ nhõng nhẽo lúc đói thui,lúc no nó thấy mình cái chạy mất tiêu :dead: :dead: :dead:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
mon giờ nó hư lắm rùi,thik bắt gián chơi,lâu lạu ngứa miệng ăn lun, :ngoi_xom: mà ăn ngon lành nữa chứ,bây giờ nó chĩ nhõng nhẽo lúc đói thui,lúc no nó thấy mình cái chạy mất tiêu
Vay là giống Sushi rồi. Sushi nó còn bá đạo hơn...bắt cả kiến nữa cơ!
Sushi thì hok nhõng nhẽo dc lúc đói với trước khi đi ngủ thôi. Time còn lại thì xách dép đi chơi ko à!!!!!

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Rất tiếc là đã ko làm dc mái vòm dù đã tìm ra được vật liệu thích hợp. Đó là ống nc cỡ lớn. :Onion26: Nhưng khỗ nỗi, ng ta ko bán lẽ, chỉ bán cả mét. Mà cả met thì 175k lận, mình cũng ko xái chi hết cái mớ đó, chỉ cần có 4 tất à. Nên quyết định chỉ làm tầng ba đơn giản thôi. Mấy đứa nhà minh khoái chí lắm. Đã bắt đầu leo lên leo xuống nghịch rồi! Yêu ghê!!! :Onion13: :Onion13: :Onion13:

Mặt bên nè!

mặt bên nè!

cửa ra vào nè!

ps/ Làm xong thích quá chụp đăng lên luôn, chưa kip phủi bụi và keo linh tinh nữa! Xí hỗ ghê :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
huy vu said:
chài,que kem ỡ đâu mà nhiều vậy TA,mà cái nhà có chắc chắn ko:?thấy nó hơi yếu hả :D
Nhà cửa chắc chắn lắm đó nha. ko phải que kem đâu. Que đè lười đó, dùng để trang trí thui. Hihi.. Bọn nhỏ xài mấy bữa nay rồi. Khoái lắm. Đứa trên đứa dưới, đứa trong đứa ngoài đánh lộn khều móc nhau khí thế luôn. Kakakaka..........