• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cấp cứu

JackJack33

Mình mới tham gia diễn đàn nên không biết post bài này bên Bện viện thú cưng hay bên này đúng. Mọi người thông cảm và giúp đỡ mình với.
Nhà mình chắc có duyên nên nhặt được 1 em Rùa Vàng Ba Sọc. Nhà cũng không có kinh nghiệm nuôi gì nên đơn giản là để em nó ở sân. Em nó chui rúc khắp nơi, khi đói mới lò ra ăn.
Nhưng đêm vừa rồi, không biết có việc gì xảy ra mà sau khi nhà em ngủ dậy thì thấy em nó bị thương rất nặng. Hai chân trước như bị con gì đó cắn mất cả thịt lẫn móng. Chân bên phải gần như mất cả bàn, còn chân trái mất cả khúc thịt. Nhìn em nó mà nhà thấy thương lắm. Nhưng cũng chả biết con gì làm ra như thế. Mình và cả nhà nghĩ chỉ có thể là chuột. Vì chẳng có con nào ngoài con đó phá hoại như vậy.
Giờ cứ đến đêm là nhà mình mang em nó vào nhà cho an toàn. Rửa vết thương bằng oxi già rồi thấm sạch sẽ. Nhưng chắc em nó đau quá nên chẳng chịu ăn uống gì cả. Nhà mình phải bế em nó lên bón sữa cho. Nếu có thì em nó chỉ uống chút nước. Nhà mình đang rất lo lắng.
Mọi người cho mình hỏi thử có cách nào để vết thương nhanh lành không? Và liệu em nó có hồi phục được nguyên vẹn? :(((((

kdcty2k

YTC Developer
đích thị là chuột r bạn ạ...nuôi rùa mà s lại bất cẩn để mấy con chuột gặm tay e nó vậy....
k mọc lại dc bạn ạ...còn muốn vết thương lành thì phải lấy băng gạc băng bó cho e nó...làm như người vậy á...

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
! Đúng thực là hết nói nổi !
1 là chuột
2 là mèo.
bé bị vậy là tàn tật suốt đời rồi 80% các chủ nhân của bé khi bé bị vậy sẽ dục đi ! " đỡ vướn tay chân"

khanhkhuyen

Tụi chuột nó gặm đấy bạn ơi. Hồi trước mình nuôi một bé rùa thả rông. Bị chuột cắn đứt chân sau bên trái. Bây giờ lành rồi mà còn có ba chân