• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cảnh cáo "hactu96" về việc sử dụng ngôn từ khi cm trong topic.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Thay mặt BQT, nay Quỷ lập topic này mục đích để cảnh cáo hactu96 về việc sử dụng ngôn từ khi cm trong topic. Quỷ đã theo dõi và ghi nhận lại đc 1 vài dẫn chứng về cách sử dụng ngôn từ xúc phạm người khác, gây tranh cãi của hactu96.

Trước đây hactu96 cũng đã từng bị khiển trách nhiều lần về việc sử dụng ngôn từ, nay nếu hactu96 còn tái phạm thì sẽ bị ban nick vĩnh viễn (theo yêu cầu của nhóm Admin).

Dẫn chứng:

haha lại thêm 1 thằng thể loại ngu còn tỏ ra nguy hiểm ,bạn giỏi bạn chữa giúp tớ bệnh con sa nhân đấy cái . Còn nói thật với bạn bạn ngu nó ít thôi , mở to con mắt ra mà nhìn từng dòng này

ngôn ngữ thì bạn viết ai cũng muốn đánh giống kiểu con dog nó sủa nhiều người ta mún sút ý haha . giáo dục thì chắc về con số 0 rồi . Chắc da mặt bạn dày lắm nhỉ , hihi , da mặt bạn chắc phải ngang ngửa mấy thằng việt gian ngày xưa quá , bạn nên để dành cái mặt dày vào lúc thích hợp hơn đi , vì mặt bạn có dày đến mấy mà 1 nhát thì cũng làm đôi ak . Nói thật sống sao người đời còn công nhận là con người đi bạn

hactu96

T.Viên Năng Động
a quỷ ak , a nhìn giúp e ai văng tục với e trc , người ta văng tục ko sao , tại sao e nói có tí mà đã nhắc nhở , trog cái topic bán mèo , có người còn nói tục hơn e nữa . Lúc đấy a lại đổ là bức xúc , e đọc e ko đk quyền bức xúc sao

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
a quỷ ak , a nhìn giúp e ai văng tục với e trc , người ta văng tục ko sao , tại sao e nói có tí mà đã nhắc nhở , trog cái topic bán mèo , có người còn nói tục hơn e nữa . Lúc đấy a lại đổ là bức xúc , e đọc e ko đk quyền bức xúc sao

Ok, cho rằng ở những topic khác do ngta văng tục trước nên e bức xúc đi, vậy ở topic: Những lỗi khi mới nuôi rùa hay gặp thì sao? Một bài viết đóng góp chia sẻ kinh nghiệm của member, em vào đó Comment:

haha lại thêm 1 thằng thể loại ngu còn tỏ ra nguy hiểm ,bạn giỏi bạn chữa giúp tớ bệnh con sa nhân đấy cái . Còn nói thật với bạn bạn ngu nó ít thôi , mở to con mắt ra mà nhìn từng dòng này
t1: tôi nói ko đúng 50% là chuyện của tôi , mắc mớ đến bạn ko
t2 : bạn có dk bao nhiêu kn rùa mà to mồm nói tôi , bạn kêu đây là topic trao đổi , nhìn giúp cái tiêu đề bạn viết là gì , thử hỏi mem mới nhìn vào đấy mà áp dụng theo . nó ra cái gì
t3 : bạn lớp mấy rồi , nếu trc lớp 8 thì thôi ko chấp vì chưa học hóa học , ko nge đến cát ko tan trong nước ak , còn từ bé đến h cũng chơi với nhiều người nuôi rùa , chưa thấy ai dùng cát đâu , mà thôi nói với bạn làm đíu gì cho tốn hơi
t4: bạn kêu tôi nói rùa sắp chết , tôi có ghi chữ rùa sắp chết ko , tôi .... cơ mà , bắt lỗi nhầm rồi ku haha :Onion35: , mà tôi có bán rùa nữa đâu mà mua , nói cho có tí liên quan nhé .còn nói thật giỏi chữa giúp người ta đi hay cũng đéo biết nó bệnh gì mà chữa
t5: bạn tuổi gì mà kêu là kn chăm sóc rùa , chả ai dám nổ cái tiêu đề như bạn mà chưa biết nội dung đúng 100% , còn rảnh nhiều time quá thì lục hết cái box bò sát lên mà bắt lỗi ,
tóm lại : bạn ngu nó vừa thôi , đừng cố tỏ ra nguy hiểm nữa , thiên hạ người ta chửi cho đấy , bạn đã chữa dk con rùa bệnh nào cho thành viên nào trong 4rum này chưa mà suốt ngày nổ lên nổ xuống , lần sau phải gọi bạn là đại nổ rồi :le_luoi: . Thôi viết đến đây thôi , hiểu sao thì hiểu

Nếu em tiếp tục vi phạm như trên, chị Quyên sẽ là người ban nick và IP của em vĩnh viễn!

hactu96

T.Viên Năng Động
ok tùy chị , còn chị nhìn giúp e xem ai văng đéo với e trc , còn e có bị điên đâu mà tự nhiên đang bình thường tự nhiên đi chửi người ta . Chị phải hiểu vấn đề chút chứ , e từ xưa đến nay tự nhiên đi chửi người ta trc ko

yeu cho vinh vien

T.Viên Năng Động
hactu96 chưa rút kn đợt vừa rồi ak,

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Trong topic Những lỗi khi mới nuôi rùa hay gặp, chủ topic đã có công đóng góp, em lại vô phán 1 câu như tạt nước lạnh vào mặt người ta:

bạn viết thì dài nhưng cái đúng chưa dk 50% ...............

Hỏi xem ai không bức xúc, vậy ai là người gây chuyện trước hả em.

Em không nên đổ thừa tại thế này tại thế nọ, vì hoàn cảnh mà em phải dùng những từ ngữ đó. Nói như em thì diễn đàn này biết bao nhiêu người bức xúc, không lẽ đều dùng từ ngữ như em, lúc đó thì loạn hết rồi. Không phải chỉ mình em mới có thể dùng những từ ngữ đó để bày tỏ bức xúc, mọi người đều có thể dùng được, nhưng tại sao người ta không dùng. Em nên xem lại mình trước rồi hãy đổ thừa hoàn cảnh.

hactu96

T.Viên Năng Động
ơ cái này mới nè , tại sao cái tiêu đề topic bàn luận như chủ topic nói mà lại nói là những lỗi nuôi rùa , nhất là cái đoạn dùng cát cho rùa , thử hỏi nếu mem mới vào đây nhìn thấy sẽ nghĩ tn , nếu bắt trc làm theo sẽ ra sao , họ sẽ nói diễn đàn mình ko hiểu biết cái gì mà cũng lập topic nói là kinh nghiệm , có lẽ e ngu em quen toàn người dốt nát nên petclub tụi e 70 người mà chưa có ai nuôi rùa cạn = cát cả , còn e cũng chả hơi đâu ngồi tự chuốc lấy bực mình . chào a

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Em càng nói thì em càng làm mọi người thất vọng, nếu người ta sai thì hiếm gì câu để kêu người ta sửa, sao lại dùng câu nói như tạt nước vào mặt người ta. Đó là do em thôi, nói xong câu đó thì em có thể thêm những điều e vừa nói cho anh nghe vào để chủ topic biết là em giúp đỡ. Đằng này em phán xong 1 câu rồi em đi ra thì giống như em đang có thái độ khinh thường người khác vậy. Em có muốn topic của mình bỏ công viết và sưu tầm mà lại bị 1 ai đó vào xem rồi có thái độ như em không. Thôi thì anh sẽ không nói gì nữa hết, anh thấy mình nói vậy là quá rõ rồi.

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Không phải cứ ai văng tục với mình là mình văng lại là được đâu em. Mình phải biết cư xử khôn ngoan, đúng mực chứ. Phải cho người ta thấy mình hơn người ta chứ em :(