• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tư vấn việc sinh sản của chó chihuahua

Status
Không mở trả lời sau này.

henleken

:03:Cho mình hỏi chó chihuahua đực + cái là bao nhiêu tháng có thể sinh sản được ạ? Với lại nếu đực màu nâu mà cái màu nâu luôn thì đẻ ra con màu gì? màu trắng hay vàng? hay giống bố mẹ. Đại loại là về việc sinh sản và phối màu của chó con. Cho mình cảm ơn :03:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
henleken said:
:03:Cho mình hỏi chó chihuahua đực + cái là bao nhiêu tháng có thể sinh sản được ạ? Với lại nếu đực màu nâu mà cái màu nâu luôn thì đẻ ra con màu gì? màu trắng hay vàng? hay giống bố mẹ. Đại loại là về việc sinh sản và phối màu của chó con. Cho mình cảm ơn :03:
Đực từ 7-10th ss còn cái 6-12th nhé. 1 năm thì đẻ mới chăm con tốt (2 năm là ok nhất). Đẻ con màu gì là do gen, nhỡ bố mẹ ông bà các bé màu khác thì con bé gen màu đó thì sao...

dragon_ball

YTC Developer
Kem_Ốc_Quế said:
Đực từ 7-10th ss còn cái 6-12th nhé.1 năm thì đẻ mới chăm con tốt (2 năm là ok nhất) Đẻ con màu gì là do gen,nhỡ bố mẹ ông bà các bé màu khác thì con bé gen màu đó thì sao...
Bạn hơi thiếu kiến thức về nhân giống và sinh sản rồi. Đực phải trên 1 tuổi rưỡi mới có thể phối hiệu quả. Chó đực kể cả 1 tuổi vẫn đái ngồi thì làm ăn được gì

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
dragon_ball said:
Bạn hơi thiếu kiến thức về nhân giống và sinh sản rồi. Đực phải trên 1 tuổi rưỡi mới có thể phối hiệu quả. Chó đực kể cả 1 tuổi vẫn đái ngồi thì làm ăn được gì
1 tuổi mà đực còn đái ngồi thì các b ấy bít quá r còn gì,kiểu gì chả có vẫn đề nào đó...
Bé nhà m 2th bít đái đứng r còn gì,1t là đã có thể ss đc,ko tin b cứ lên mạng tìm...

dragon_ball

YTC Developer
Kem_Ốc_Quế said:
1 tuổi mà đực còn đái ngồi thì các b ấy bít quá r còn gì,kiểu gì chả có vẫn đề nào đó...
Bé nhà m 2th bít đái đứng r còn gì,1t là đã có thể ss đc,ko tin b cứ lên mạng tìm...
ko phải mình bạn ý đâu nhé. Nhà mình nuôi cả poodle, cả alaska, cả golden. Chó đực tầm 8- 12 tháng mới đái đứng nhé, còn để sinh sản thì phải trên 1 tuổi rưỡi. Con chó đực nhà bạn 2 tháng đái đứng thì bạn phải xem lại nó có bị j ko nhé.
Kiến thực của mod rộng quá. Thật là hài. Mình làm thú y mà bạn =))

dragon_ball

YTC Developer
Kem_Ốc_Quế said:
Được thông qua bởi Liên đoàn Hội nuôi chó Liên bang Nga
Biên bản phiên họp ngày 24 tháng 4 năm 1996.
Có hiệu lực từ 01 tháng 9 năm 1996.

LỨA TUỔI TỐI THIỂU CỦA CHÓ ĐƯỢC CHO PHÉP THAM GIA PHỐI GIỐNG

1. Chó cái 15 tháng, chó đực 15 tháng:
Đối với các loại chó sau đây: Toy Terrier, chó Bắc Kinh, Toy Poodle, Brussels Griffon, Japanese Spaniel (Chin), Chihuahua, Pavillion, Yokshire Terrier, Toy Terrier lông mượt Nga, Spitz mini, Petite Brabancon, Poodle lùn, Schnauzer, Pinsher mini (Phốc), Fox terrier lông cứng, Welsh Terrier, Daschund loại nhỡ, nhỏ và mini, Lhasa Apso, Shih-Tzu, Terrier Tây tạng, Terrier Scốt land, Sky Terrier, Chó không lông Mê xi cô và Pêru, Chó xù Trung Quốc, Whippet, Spaniel King Charles, Jack Terrier, Bull Dog Pháp, West highland White Terrier, Welsh Corgi, German Spitz, Maltese, Pug.

2. Chó cái 18 tháng, chó đực 15 tháng:
бобтейл, бриар, бувье фландрский, Collie, Commondor, Bull Dog Anh, Dog Ác hen ti na, Perro de presa Maiorkin, Schnauzer cỡ nhỡ, Sharpei, Terrier Stafforshire Mỹ, Terrier Bedlington, Bullterrier, Terrier Irland, Kerry Blue Terrier, Terrier Scốtlen, Stafforshire Bullterrier, Wolf Spitz, Spitz Đức loại nhỏ, Laica Nga, Samoyed, Chow-chow, Husky, Basset hound, Beagle, Bloodhound, Weimaran, Chó Đốm, RRD, Setter Anh, Setter Irland, Setter Scotland, Pointer Anh, Cocker-Spaniel Mỹ, Cocker-Spaniel Anh, Golden Retriever, Springer Spaniel, Poodle loại lớn, loại nhỏ, Chó săn Apganistan, Greyhound, Cane Corso.

3. Chó cái 20 tháng, chó đực 18 tháng:
Béc giê Đức, Béc giê miền Nam Nga, Chó vùng núi Bern, Doberman, Boxer Đức, Schnauzer khổng lồ, Rotweiler, Akita Inu, Chó săn sói Ai len, chó săn sói Nga.

4. Chó cái 22 tháng, chó đực 20 tháng:
Sant Berna, Dog Bócđô, Bull Mastiff, Béc giê Kavkaz, Leon Berger, Mastiff, Mastiff Napoletan, Chó bảo vệ Matxcova, Dog Đức, Newfoundland, Terrier đen Nga, Béc giê Trung Á, Tosa Inu, Fila Brasilero.
Nguồn: VP.com

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
dragon_ball said:
ko phải mình bạn ý đâu nhé. Nhà mình nuôi cả poodle, cả alaska, cả golden. Chó đực tầm 12 tháng mới đái đứng nhé, còn để sinh sản thì phải trên 1 tuổi rưỡi. Con chó đực nhà bạn 2 tháng đái đứng thì bạn phải xem lại nó có bị j ko nhé.
Kiến thực của mod rộng quá. Thật là hài. Mình làm thú y mà bạn =))
Cái này m chịu,2th nó ghếch chân lên đái thì làm thế nào...Đâu phải bé nào cx ngồi như bé cái âu (Ko tin b ra hàng bán chó thì hỏi ấy,1t mà đái ngồi thì giới tính mí e nà ko ổn định r,cùng lắm 4-5th là chạy đái cột điện...Ở quê nhìn chó ta hoài à)
Vậy bé bị gì b?
=)))))))) B giơ cái bảng ấy ra với chihuahua à? (lquan quá)

dragon_ball

YTC Developer
Kem_Ốc_Quế said:
Cái này m chịu,2th nó ghếch chân lên đái thì làm thế nào...Đâu phải bé nào cx ngồi như bé cái âu (Ko tin b ra hàng bán chó thì hỏi ấy,1t mà đái ngồi thì giới tính mí e nà ko ổn định r,cùng lắm 4-5th là chạy đái cột điện...Ở quê nhìn chó ta hoài à)
Vậy bé bị gì b?
=)))))))) B giơ cái bảng ấy ra với chihuahua à? (lquan quá)
Thế là hiểu kiến thức của mod là ntn rồi. =))
Mình làm thú y. Đỡ đẻ, tiêm thuốc chữa bệnh cho không biết bao nhiêu con. Đến bao nhiêu nhà chữa bênh. Lần đâu tiên có cái kiểu 2 tháng đái ghếch.
Sức khỏe chó nhà mình ko ổn định mà phối giống, nhảy 1 tháng 3-4 lần :))
Lần đầu tiên thấy trong 4rum có mod vừa ngang vừa stu**id như bạn

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
dragon_ball said:
Thế là hiểu kiến thức của mod là ntn rồi. =))
Mình làm thú y. Đỡ đẻ, tiêm thuốc chữa bệnh cho không biết bao nhiêu con. Đến bao nhiêu nhà chữa bênh. Lần đâu tiên có cái kiểu 2 tháng đái ghếch.
Sức khỏe chó nhà mình ko ổn định mà phối giống, nhảy 1 tháng 3-4 lần :))
Lần đầu tiên thấy trong 4rum có mod vừa ngang vừa stu**id như bạn
Nguyên cái câu cuối của b đủ kết luận mọi thứ r nhé...
M cx đâu bảo m biết tuốt,cx chả nói là cái gì cx đúng...B nói thế cứ như kết tội m ngu ý nhỉ? (M ra sao cx ko phải việc của b,con ng` đâu có thể bít tất cả,b nghĩ cứ là mod thì bít hết chắc - Cái kiểu 1 câu là mod,2 câu cx mod của b là m hỉu b nghĩ gì r)
Nói thật là nếu nt thì sao,có phải tại m bắt nó thế đâu,nó đi nt,chó hàng xóm cx thế,m chỉ bít n~ gì xq m là vậy,b có ở chỗ m đâu mà nói như biết hết ấy nhỉ?
Đây chỉ là trao đổi kn,uk vậy m nhận b đúng đó,b mún sao thì thế đó...
p/s: Chính vì b bảo nó ko bt m mới hỏi vậy,1t mà còn đái ngồi thì m hiểu chó b loại gì r...

shakira_alisha

đái ngồi hay đái đứng thì tùy mỗi con, miễn sao em nó salo là dc rồi, mấy bạn mắc cười quá, em nó đái thế nào thì mặc kệ em nó đi, miễn sao em nó dc thoãi mái là dc rối cần chi phãi đứng hay ngồi, còn bạn dragon ball này, bạn là bs thú y chuyên nghiệp hay là nghiệp dư thế, bạn có biết điều căn bãn cũa 1 bs thú y ko? lúc bạn đi học nghành bs thú y thầy cô có dạy bạn điều căn bãn ko? bạn hỡ tý thì trách móc sữa lưng, tui thấy bạn giống nghiệp dư hơn đó, cái này tui nói lịch sự, còn nói quặt tẹt ra bạn boom ỡ 4room này

yaheo

Banned
nhà mình có con pug đực 9 tháng rồi mà nó cứ ngồi đái như con gái ấy .còn con chó cái già nhà mình là chó lai becgie 12 năm rồi mà cứ đái đứng là làm sao ? nhưng bgio nó ko có nửa ... trước kia thì có đẻ hỏi 2 pé nhà mình có làm sao ko á!!!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Các e vẫn chưa phát triển toàn diện, như vậy là bình thường bạn à
Fox nhà mình cũng thế, 10 tháng mà vẫn cứ ngồi bệt xuống mà tè, nhưng dc khoảng 15 tháng tự nó sẽ bik co chân lên.
Chó cái cũng thế. MÌnh có 1 fox cái, 1 pug cái, cứ đứng nhong nhong mà tè. Nhưng khi e nó trưởng thành, tự khắc bik ngồi tịt xuống á.
Mà chó đực 10 tháng, quả thực là k bik abc đâu. Nó abc cún cái nhà mình nhiều ngày liên, mà cún cái vẫn xịt. Khi dc khoảng 15 tháng, làm ăn bài bản hẳn ra, há há.
Bình tĩnh đợi tiếp nhé

Status
Không mở trả lời sau này.