• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tư vấn mua cún ạ

Tùng Nguyễn

mình đang định nuôi 1 e alaska nhưng mà k biết giá của e nó ntn? nó ăn j là tốt nhất? tuần tắm mấy lần? khi mắc bệnh thì phải làm sao? lần đầu nuôi nên cũng hơi bỡ ngỡ mong các đại ca chỉ bảo ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tùng Nguyễn said:
mình đang định nuôi 1 e alaska nhưng mà k biết giá của e nó ntn? nó ăn j là tốt nhất? tuần tắm mấy lần? khi mắc bệnh thì phải làm sao? lần đầu nuôi nên cũng hơi bỡ ngỡ mong các đại ca chỉ bảo ạ
Giá thì vô vàn lắm bác
6 tr 1 con cũng có, mà 30tr 1 con cũng nhiều lắm
Xem khả năng tài chính như thế nào thôi.
Thức ăn, thì nó cần nhiều chất đạm
Tuần tắm 1 lần thui, vì nó có tuyến nhờn dưới da để làm lông mượt, nên tắm nhiều sẽ k tốt. Cần chải lông thường xuyên cho e nó.
Khi mắc bệnh, tốt nhất là mang đi BS, vì k có kinh nghiệm, mà cứ tự chữa, thì chỉ.... phá hoại thui. Tuy nhiên, có thể post biểu hiện của cún khi bị bệnh, anh e trên diễn đàn, nhiều ng có kinh nghiệm, có thể trợ giúp bạn chữa những bệnh đơn giản
Chúc bạn sớm có 1 e cún khỏe mạnh

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Tùng Nguyễn said:
Giá loài này dao động từ 6,7tr-12tr nhé (Đây là giá tb,phù hợp với tùi tiền nà)
Giống này thì cũng như nhiều loại thoy,ăn thức ăn đủ chất,ngày 3 bữa cơm trộn thịt rau đầy đủ là ok nhất,béo đẹp mà ko bị rối loạn
Tuần tắm 1 lần,mùa đông 2 tuần 1 lần,cần phải có lược chải chuyên dụng nhé
Khi mắc bệnh nhẹ như cảm bt hay rối loạn thì có thể tự điều chỉnh cách nuôi và mtrg xung quanh sẽ tự khỏi.Nặng như bệnh phổi với ruột thì cần đy bs,nhưng nếu mua cún tiêm đầy đủ,đẻ tại VN,xuất xứ rõ ràng và nơi uy tín thì ko lo đâu,ít bệnh mà...
Chúc b vui vẻ nhé - Bh có cún post khoe ảnh nghen ^^

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
K có chuyện giấy tờ đâu nhé.
Chó có giấy tờ xuất xứ nguồn gốc, thì cái giá của nó ít nhất là trên 25 bác nhé.
Tiêm vào tuần thứ 8, 12 (vaccine) và tuàn 16 (phòng dại)

Tùng Nguyễn

small_dragon said:
K có chuyện giấy tờ đâu nhé.
Chó có giấy tờ xuất xứ nguồn gốc, thì cái giá của nó ít nhất là trên 25 bác nhé.
Tiêm vào tuần thứ 8, 12 (vaccine) và tuàn 16 (phòng dại)
E đã hiểu. Thế bác có chỗ nào uy tín k ạ?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Tùng Nguyễn said:
Mua chó đẻ nhé b,như vậy là tốt nhất...

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Tùng Nguyễn said:
Cún của mình, 1 là mua nhập, 2 là mua chó nhà đẻ, nên k có kinh nghiệm về chuyện cửa hàng nào tốt đâu.
Bác thử mua của mấy "thành viên uy tín" ở web mình xem ntn. Nếu k, thì đợi chó của ng khác đẻ ra rùi mua cũng tốt.

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Mình có 1 bé alaska xám trắng, 4 th, khoẻ mạnh tiêm chủng 2 mũi! Hiếu động và rất cute! Mình để giá 7 tr vì cần bán gấp nhé