• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần tư vấn các chữa cho Tiny poodle bị đau thần kinh ngoại biên

ValentinoX

Mình có 1 em tiny poodle được bác sĩ chuẩn đoán đau thần kinh ngoại biên với hiện tượng bệnh: đau theo cơn, em ý mệt mỏi, chạm vào người là kêu đau, không ăn được.
Bác sĩ đã tiêm 5 mũi thì hết đau, tuy nhiên 1 tuần sau lại đau lại. Hiện mình hỏi thì bác sĩ bảo cho uống Cere và các thuốc giảm đau thần kinh tương tự thì em ý lại khỏe trong thời gian thuốc có hiệu lực. Ăn uống khỏe bình thường, đến khi hết thuốc thì lại đau. Bị cả tháng nay mà hỏi chỗ nào cũng chịu. Mình ở Nghệ An có đưa cả em nó ra Hà Nội thì cũng được bác sĩ chuẩn đoán như trên và tiêm thuốc nhưng cũng được vài bữa lại đau lại.
Hiện giờ mình đang bó tay không biết hỏi chỗ nào, không lẽ cứ để e nó uống thuốc như vậy cả đời. Lúc còn thuốc thì ăn, chơi khỏe mạnh bình thường chứ lúc thuốc hết tác dụng lại nằm xẹp, kêu rên thương em nó lắm ạ.
Mong mọi người ai có kinh nghiệm trong trường hợp này tư vấn giúp em với. Em xin cảm ơn!!