• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần kinh nghiệm của mọi người để cứu Lucky!!nôn ị ko ăn....

xaoilu

xin bà con cứu chỉ e biết thế nào thì nên...
Chuyện là cún e đã ngoài 2 tháng nhưng mình đặt hàng trên mạng thuốc tẩy giun mà không biết do không tiền hay như nào,nhận đc email xác nhận nhưng chờ hoài ko thấy động tỉnh nên mình đặt nơi khác..tóm lại mình chưa đưa bé đi chích cái gì 7 bệnh gì đó!!Do vậy mình chờ sang tuần sau khi tẩy giun xong...thì trúng nắng(chạy mua đồ gặp thằng bạn ngồi xàm,về nhà còn ăn cơm r chợt nhớ nó ở sân thượng) nhìn thở như trâu,dưới đất 1 bãi nước mũi chãy!!Nhưng mình có chút kiến thức nên mình đem xuống phòng nhưng điều hoà chưa đạt nên mình chạy ra nhà tắm cho nó uống rồi chậm chậm tắm cố gắn hết mức hạ nhiệt cho bé nhưng rõ ràng mình quá ẩu!!Sốt nhưng trc đó là thấy bộ dạng bé đã lạ nhất là việc ăn...nhất định phải từ lòng bàn tay mình mới chịu ăn?!nên khi sốt chả ăn luôn cũng ko thèm nước mới khổ...Mà BS dặn về theo dõi xem s(nhảy bậc thang trật xương sẵn hỏi luôn sốt)Nhưng về mọi thứ có vẻ tệ hơn và mình lại đưa đi(sáng ị...thứ kinh dị nhất từng được ngửi-sệt như lòng cá)lên mình trình bày hết rồi truyền nước nói mai xét nghiệm nếu co giật thì lên ngay!!Về thì ngủ ly bì đã thế lấy vein hay cún đòi đứng lên mà động chỗ truyền sưng vù!!lúc này đi ị như xi măng từng cọng nhưng mùi ko gây nghiện =lúc sáng và chạy tìm nhà tắm uống nc thay vì dái xong nằm kế bên luôn!!thấy nghi ngờ vì vừa rồi sáng ra ói ngủ dậy hồi lâu sờ trên đầu thấy lạ...haiz!!nên uống xong mình cho nằm thùng và tối mình thức xem như nào...tới 2 3h sáng sau khi tiểu và nước 1 lúc là ói 30p sau lại ói nhưng ói như kiểu các cụ khặc đờm buổi sáng ấy,bật đèn thì bọt có,chút đờm(vàng)và chút máu theo giọt chứ không phải hoà tan trộn đều như kiểu ói ra máu!!Đây ói ra dịch nhầy lẫn chút máu...h đó phải cố đợi sáng lên tiếp nhưng mình lại nằm vô nước và bảo ngày mai test thử nếu ko khá lên??mình ko biết nên mọi người chỉ giúp là tại s không test phải chờ triệu chứng 9 xác thì test làm gì cho khổ...mình cũng ko khá giả cho lắm nên tiền 3 hôm chân 2 hôm truyền nước cũng kha khá mà vẫn chưa thực sự biết bệnh gì để mà lo??ngoài cho truyền nước rồi để nó lụi hụi...mà ko giám làm gì dù toàn bộ thời gian là tham khảo cố tìm cách giúp e nó!!vì đã tốn thế mà cứ ngâm tiền mất mà cũng ko cứu đc thì đúng là bực!!mình ko giám lm gì vì không có kiến thức chuyên môn...ai có kế sách nào cứu e cái mọi người...