• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần hướng dẫn cách chăm sóc mèo con

nhokvip997

mẹ mình đem về 2 bé mèo khá nhỏ khoảng 1-2 tuần tuổi ( mình cũng ko chắc) đi chưa vững nhưng đã biết liếm lông. Mình hiện gặp vấn đề là mình chưa bao giờ chăm sóc mèo con còn nhỏ thế này cho cơm và sữa tươi ko ăn uống (hình như phải lấy sửa bột) mình hiện lo quá ko biết cho mấy bé ăn thế nào, ai có thể cho mình lời khuyên ko.

meoluoixinh

bạn thử mua loại sữa dành cho mèo thử xem nếu uống sữa dành cho ngừoi như sữa tươi thì dùng sữa không đường nhé vì mèo không dung nạp được lactozo sẽ dễ bị tiêu chảy .cho uống bằng lọ thuốc nhỏ mắt đã hết đó .nêu có thời gian bạn ra viện mắt mua lọ thuốc nhỏ mắt thủy tinh có đâù cao su rất giống bình sữa trẻ con miu có thể uống mà không đau lợi(mèo con nhà tớ vẫn cho uống bằng cách đó đấy. lớn hơn thì có thể đun cháo thịt băm thật mịn cho bé tập cho bé ăn thì nhá cơm thịt nạc .chúc bé của bạn hay ăn chóng lớn nhé