• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần giúp về husky

linhhuyen9299

husky nhà mình ms đc 3tháng nhưng nó vừa ngu vừa lì,mình chưa thấy con chó tây nào mà ngu vs mất dậy nhu nó,ts phát chán,đi ỉa thì biết vào nhà vệ sinh đi đúng chỗ,nhưng đi đái thì nó cứ đái tùm lum bạ đâu đái đó,cứ đè ra nhà mà đái thôi,cả ngày mình phải đi lau nhà vì nó,mà nó đái nhiều chứ.hix nhiều khi nó leo cả lên giuờng mình nằm rồi đá luôn ra đấy,đánh no thì nó ư ử ko sợ vẫn nằm im trên giường mà mình đánh đau chứ,ức ko chịu đc,bn nào biết cách dạy nó đi đái đúng chỗ ko,ko mình nản vs nó qua.hix

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ấy ấy, bình tĩnh nào. Đánh k ăn thua đâu, vì nó k hiểu sao bị đánh đâu.
Trc tiên mua cái lồng nhốt nó vào.
Nó kêu, kệ nó, hoặc ra táp cho nó cái vào mõm. Khoảng 1 đến 2 ngày là im re.
Sau bữa ăn nhốt vô nhà vệ sinh. Ỉa đái xong thì cho ra chơi, k đi vs, nhốt tiếp. Khoảng 2 tiếng sau làm lại như vậy. Nếu đi vs rùi, thì thả ra cho chơi tẹo.
Sau các bữa ăn, lại làm như vậy. Sáng sớm ngủ dậy cũng cho nó đi vs nữa.
Nếu chịu dc mùi hôi tẹo, thì lấy cái khăn thấm nc tè của nó, để trong nhà vs. Tầm 1 tuần là quen thôi
Ps: khi ra ngoài, k có nhà thì nhốt hoặc xích nó lại. Bọn này là thích cắn phá đồ trên giường lắm, he.

Shine RX

Ấy ấy, bình tĩnh nào. Đánh k ăn thua đâu, vì nó k hiểu sao bị đánh đâu.
Trc tiên mua cái lồng nhốt nó vào.
Nó kêu, kệ nó, hoặc ra táp cho nó cái vào mõm. Khoảng 1 đến 2 ngày là im re.
Sau bữa ăn nhốt vô nhà vệ sinh. Ỉa đái xong thì cho ra chơi, k đi vs, nhốt tiếp. Khoảng 2 tiếng sau làm lại như vậy. Nếu đi vs rùi, thì thả ra cho chơi tẹo.
Sau các bữa ăn, lại làm như vậy. Sáng sớm ngủ dậy cũng cho nó đi vs nữa.
Nếu chịu dc mùi hôi tẹo, thì lấy cái khăn thấm nc tè của nó, để trong nhà vs. Tầm 1 tuần là quen thôi
Ps: khi ra ngoài, k có nhà thì nhốt hoặc xích nó lại. Bọn này là thích cắn phá đồ trên giường lắm, he.
Mình cũng có con vừa dc 2 tháng, áp dụng cách này dc hok AD. Mình nhốt chuồng thì nó la quá nên xích trong phòng, cứ đến 3h sáng là nó lại tè tại chỗ nằm và la um sùm. Mình cũng để ý là nó hay ị sau khi ăn dc 15p, vậy thì mình nhốt vậy dc hok.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mình cũng có con vừa dc 2 tháng, áp dụng cách này dc hok AD. Mình nhốt chuồng thì nó la quá nên xích trong phòng, cứ đến 3h sáng là nó lại tè tại chỗ nằm và la um sùm. Mình cũng để ý là nó hay ị sau khi ăn dc 15p, vậy thì mình nhốt vậy dc hok.
uhm, nhưng phải kiên trì nhé, vì cún con rất khó dạy. còn ngây thơ lắm mà

Phạm Huy Hoang

Husky là giống chó khá cứng đầu nha. Nhưng cứng đầu không phải vì ngu mà là vì nó thông minh. Bạn dạy không đúng cách mà lại nóng giận thì nó chỉ nhận được sự sợ hãi thôi ngoài ra không nhận được gi hơn. AD chỉ chuẩn rồi đấy còn mún cún không kêu khi ở trong lồng thì trước khi nhốt cho cún đi dạo hoặc cho chơi để cún mệt đi vào lồng chỉ có gác chân lên ngáy thôi :). cách nữa bạn dạy cho cún bít lồng là nhà của cún. Bạn để đồ chơi vào trong lồng món cún thích nhất ấy cho cún chơi và khen thưởng cún nhưng cún đi ra ngoài lồng bạn phải thu lại đồ chơi không cho chơi nữa cũng không khen thưởng gì nữa làm nhìu lần cún sẽ hỉu lồng là nhà ở nhà mới được chơi được thưởng ra ngoài thi bị bme cắt hết viện trợ :). Nói chugn nuôi chó phải kiên nhẫn bạn ạ. Nóng nảy chỉ nhận lấy sự bướng bỉnh của nó thôi.

Cruze

Husky là giống chó khá cứng đầu nha. Nhưng cứng đầu không phải vì ngu mà là vì nó thông minh. Bạn dạy không đúng cách mà lại nóng giận thì nó chỉ nhận được sự sợ hãi thôi ngoài ra không nhận được gi hơn. AD chỉ chuẩn rồi đấy còn mún cún không kêu khi ở trong lồng thì trước khi nhốt cho cún đi dạo hoặc cho chơi để cún mệt đi vào lồng chỉ có gác chân lên ngáy thôi :). cách nữa bạn dạy cho cún bít lồng là nhà của cún. Bạn để đồ chơi vào trong lồng món cún thích nhất ấy cho cún chơi và khen thưởng cún nhưng cún đi ra ngoài lồng bạn phải thu lại đồ chơi không cho chơi nữa cũng không khen thưởng gì nữa làm nhìu lần cún sẽ hỉu lồng là nhà ở nhà mới được chơi được thưởng ra ngoài thi bị bme cắt hết viện trợ :). Nói chugn nuôi chó phải kiên nhẫn bạn ạ. Nóng nảy chỉ nhận lấy sự bướng bỉnh của nó thôi.
Cho mình hỏi Husky ngoài chơi bóng thì có thể kiếm thứ j khác cho nó chơi nhỉ. Toàn nuôi cho ta nên ko có kinh nghiệm đồ chơi cho cún. Tkx